ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่น ท่านเคยเสกกิ่งไม้ไหมครับ  (อ่าน 1404 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
เพื่อนน้องสาวผมเอากิ่งไม้มาให้
บอกว่าได้มาจากวัดบางพระโดยหลวงพ่อเปิ่นเสกให้ไว้
ผมก็รับมาจากน้องคนนั้น และนำไปเก็บไว้บนหิ้งพระ
อย่างนี้ มีจริงไหมครับ และถ้าจริงมีพุทธคุณด้านอะไร
ขอบคุณครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
เพื่อนน้องสาวผมเอากิ่งไม้มาให้
บอกว่าได้มาจากวัดบางพระโดยหลวงพ่อเปิ่นเสกให้ไว้
ผมก็รับมาจากน้องคนนั้น และนำไปเก็บไว้บนหิ้งพระ
อย่างนี้ มีจริงไหมครับ และถ้าจริงมีพุทธคุณด้านอะไร
ขอบคุณครับ
อาจจะเป็นกิ่งกาฝาก หรือเปล่า ไม่แน่ใจ ถ่ายรูปมาก็ดี

ผิดถูกขออภัย
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อาจจะเป็นว่านก็ได้นะครับ  :002:

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ตอนนี้ผมใช้ไอแพดอยู่ ระบบปฎิบัติการไม่สามารถลงรูปได้
เดี๋ยวกลับบ้านใช้โน้ตบุคแล้วจะเอารูปลง
แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าน่าจะเป็นกาฝากนะคับ
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]