ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจถบูชาวัตถุมงคล  (อ่าน 1671 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
เสาร์นี้ ผมนัดกับเพื่อนๆที่ทำงานด้วยกันว่าจะขับรถจากกรุงเทพไปวัดบางพระ วัดรางหมัน และวัดกลางบางแก้ว นครปฐม
เพราะเพื่อนคนหนึ่งจะลงไปทำงานที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้เมษานี้แลัว (ส่วนผมน่าจะต้องไปเมษาปีหน้า)
สอบถามหน่อยครับว่าที่วัดทั้งสามโดยเฉพาะวัดบางพระมีวัตถุมงคลให้บูชาไหม
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ตอบ: สอบถามเรื่องจถบูชาวัตถุมงคล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 2555, 11:26:56 »
มีค่ะ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามเรื่องจถบูชาวัตถุมงคล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.พ. 2555, 11:30:23 »
ที่วัดบางพระมีที่กุฎิใหญ่นะครับ   วัดกลางบางแก้วกับวัดรางหมันไม่แน่ใจนะครับรอท่านอื่นมาตอบอีกที่  เเต่ขอแนะนำเพิ่มอีกสักวัดครับ หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์  วัดสิงห์เข้าไปทางข้างวัดท่าตำหนักนะครับ
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.พ. 2555, 04:33:12 »
มีครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2555, 05:16:53 »
วัดบางพระมีแน่นอนครับ กุฏิใหญ่ครับ เลือกบูชาตามความชอบเลยครับ
วัดรางหมัน หลวงปู่แผ้วครับ มีตู้บูชาวัตถุมงคลครับ
วัดกลางบางแก้ว มีที่บูชาวัตถุมงคลของวัดครับ

แนะนำคือ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ดอนตูมครับ จากวัดบางพระไปไม่ไกลนักครับ
อีกรูปคือ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา

วัดห่างกันไม่ไกลนักครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.พ. 2555, 07:30:01 »
ขอบคุณทุกท่านครับ