ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งพระชัยวัฒน์ รุ่นฐิตคุโณ  (อ่าน 3781 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• ศิษย์มีครู
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ตอบ: พระกริ่งพระชัยวัฒน์ รุ่นฐิตคุโณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.พ. 2555, 05:32:49 »
พระกริ่งชุดนี้เนื้อกลับดำสวยงามมาก สุดยอดครับ :015:

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พระกริ่งพระชัยวัฒน์ รุ่นฐิตคุโณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.พ. 2555, 06:32:56 »
พระกริ่งชุดนี้เนื้อกลับดำสวยงามมาก สุดยอดครับ :015:

เนื้อกลับดำ คืออะไร แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.พ. 2555, 10:01:44 »
ขออนุญาติร่วมแจม  และเข้ามาตอบ

เนื้อสัมฤทธิ์

พระกริ่งของท่านmahaparpเป็นเนื้อนวะโลหะ ซึ่งคือโลหะที่เป็นมงคล ๙ ชนิดตามสัดส่วน คือ

ชิน หนัก ๑ บาท            จ้าวน้ำเงิน หนัก ๒ บาท       เหล็กละลายตัว หนัก ๓ บาท

บริสุทธิ์ หนัก ๔ บาท      ปรอท หนัก ๕ บาท          สังกะสี หนัก ๖ บาท

ทองแดง หนัก ๗ บาท    เงิน หนัก ๘ บาท              ทองคำ หนัก ๙ บาท

หากเป็นเนื้อนวะโลหะเต็มสูตรผิวจะกลับดำเป็นธรรมชาติ  ต่างจากรมดำนะครับ

ผิดถูกอย่างไรขออภัยมา ณ ที่นี้

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มี.ค. 2555, 12:06:34 »
พระรุ่นนี้ ปลุกเสกนานมากครับ
และยังมีบรรจุผงวิเศษ และเส้นเกษาหลวงปู่ไว้ในพระกริ่งทุกองค์ด้วยครับ
จากเอกสารที่ทางวัดบางพระจัดทำเพื่อประชาสัมพันธ์ครับ มีรายละเอียดพร้อมจำนวนการสร้างมาด้วย   

ผมว่ารุ่นนี้ เป็นของหายากไปแล้วครับ ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 08:57:51 »
พระกริ่งรุ่นนี้เท่าที่ผมเห็นมา ยังไม่เคยเห็นหมายเลขเกิน 3000เลยครับ(เนื้อนวะโลหะ) คิดว่าทางวัดน่าจะสร้างเท่าจำนวนสั่งจอง  หรือพี่น้องท่านอี่นมีหมายเลขที่เกินจาก3000นำมาบอกเล่ากันนะครับ  พระกริ่งรุ่นนี้น่าสะสมมากครับ ดีทั้งชนวน ดีทั้งการปลุกเสกจากหลวงพ่อเปิ่น อย่างที่เขาว่า "ดีนอกดีใน" ครับ :015:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 09:15:21 »
ขอบคุณครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:.............