ผู้เขียน หัวข้อ: ความเชื่อ ความศรัทธา สมาธิ จิตวิณญาณ ภาคที่ 2 <ปี 2555>  (อ่าน 4877 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆวันนี้ชาวเว็ปบางพระทุกท่านครับ รูปที่ผมจะลงคราวนี้เป็นบางส่วนของงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นประจำปี 2555
นะครับเลยเอามาลงให้ดูก่อนครับ <เป็นบางส่วนเท่านั้นนะครับ>
เชิญชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ยังมีอีกนะครับ ติดตามชมกันต่อไปนะครับ  ในหัวข้อ งานไหว้ครูวัดบางพระประจำปี 2555   :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2555, 08:13:25 โดย ข้าวหลามตัด »

ออฟไลน์ ITSARA

• ตติยะ
    • อีเมล
"พลังและความศรัทธา"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ถ่ายรูปได้สวยเฉียบเหมือนเดิมเลยนะครับพี่  :015:

กราบมนัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ :054: ...ปีนี้คนเยอะมากครับ พลังแห่งความศรัทธายิ่งใหญ่มากครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2555, 09:59:59 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
นี่คืออีกหนึ่งแรงของศิษย์วัดบางพระ เสียสละแรงกายแรงใจ และเต็มเปี่ยมด้วยความสามารถ

จึงได้รูปทีสวยๆและความหมายดีๆ มาฝากให้พวกเราได้ดูและเก็บไว้ในความทรงจำตลอดไปครับ  

ขอบคุณมากครับ  น้องจ๊อบ  :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2555, 10:00:55 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สุดยอดครับพี่ วันนี้ พี่ ข้าวหลามหล่อมาก เสื้อเทายืนกลางลานเลย  :002: :002:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เมื่อคืนเงียบมาก แต่พอเช้าวันนี้ เหมือนเดิมเลย

ขอแชร์ ภาพด้วยนะครับ ผม อาจจะไม่ชัดครับ ฝีมือบ้านๆ เขาถ่ายกันครับ อิอิ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จะรอชมทั้งวันเลยครับ พี่ข้าวหลามตัด
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
ขออนุญาตก็อปภาพหลวงพ่อต้อยนะคับจะเอาไปย่อแล้วเอามาไว้ที่คออะคับ :114: :114:

ถ้ามีภาพหลวงพ่อต้อยช่วยเอามาลงไว้มั้งนะคับผมอยากได้อิอิอิ
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพ สวยๆ ให้ผู้ที่อยู่แดนไกลได้รับชมกันครับ

ชอบการโทนสีและอารมณ์ การโพรเซส ภาพครับ อยากทำเป็นบ้างแต่ ไม่มีความรู้เลย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ abugracia

• ทุติยะ
  • **
ภาพสวยมาก เลยครับ

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
จะมีรูปผมติดบ้างไหมเอ่ย :005:

ออฟไลน์ aggie_kmitl

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054: สุดยอดภาพสวยงาม และแสดงถึงพลังแห่งศรัทธา ไร้คำบรรยาย จริงๆ  :015: :015: :015:
จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนมากนะครับสำหรับภาพ ขอเกบไว้สัก1-2ภาพนะครับผม :005: