ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดเวลาที่รอคอยก็มาถึงสืบทอดเข็มสายบางพระ  (อ่าน 2979 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล

พระอาจารย์พันท่านเมตตาให้ครับ ครอบเศียรรับเข็มครู

ลงเข็มวันครอบครูครับ ผมสักให้ชุดเก็บกู้วัตถุระเบิด EOD กองทัพบก

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ปกติแล้วต้องสักเล็กๆครับถึงจะสวย แต่เจ้าของเรียกร้องให้เอาใหญ่ๆ ก็เลยจัดให้ครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
เป็นทางการแล้วนะครับ อิอิ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล

พระอาจารย์พันท่านเมตตาให้ครับ ครอบเศียรรับเข็มครู

ลงเข็มวันครอบครูครับ ผมสักให้ชุดเก็บกู้วัตถุระเบิด EOD กองทัพบก

รูปที่2มีอะไรเกิดขึ้นครับ  ตรงขาพี่ผมฟูอะครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดมากเลยครับ  :016:

รูปที่2มีอะไรเกิดขึ้นครับ  ตรงขาพี่ผมฟูอะครับ

อาจจะเป็นสุนัขก็ได้นะครับ ลองดูใต้มือพี่เขาสิครับ จะเห็นเขาสุนัขครับ

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
ขอบคุณครับท่านเกรียงไกรด้วยครับ ที่นำภาพมาให้ชมกันครับ รู้สึกดีครับที่ได้ครอบครูกับพระอาจารย์สัมพันธ์ครับ มีความสุขมากๆ ครับโอกาศหน้าเจอกันใหม่นะครับ :054:

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ชัดเจนครับ สุนัขราบาดอร์ของหลวงพ่อ สีน้ำตาลอ่อน ขนสั้น มีสองตัว (ไม่รวมอีกสิบกว่าตัว)
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วย ครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ยินดีด้วยครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ เสียดายไม่มีโอกาสได้คุยกัน ผมครอบเสร็จต้องเดินทางกลับก่อน คราวหน้าไว้เจอกันที่กุฎิหลวงพี่พันธ์นะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ผมกราบนมัสการหลวงพ่อพันธ์ :054: :054: :054:ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอกราบพระอาจารย์พันธุ์ และยินดีด้วยครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับจ่าเกรียงไกรเเห่งรบพิเศษสืบทอดเข็มสายบางพระ ครับ

รักเเละเคารพเหมือนเดิมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2555, 11:54:02 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ยินดีด้วยครับท่าน.. :053: