ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ตอบทีครับ  (อ่าน 1145 ครั้ง)

ออฟไลน์ proinw

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผู้รู้ตอบทีครับ
« เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 05:06:02 »
  อยากทราบว่า หลวงพ่อเปิ่น สมัยก่อน มีทำพระสมเด็จ หรือเปล่าครับ(ขอบคุณครับ)  แต่ถ้ามีตอนนี้ยังมีให้บูชา แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ผู้รู้ตอบทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 05:07:49 »
  อยากทราบว่า หลวงพ่อเปิ่น สมัยก่อน มีทำพระสมเด็จ หรือเปล่าครับ(ขอบคุณครับ)  แต่ถ้ามีตอนนี้ยังมีให้บูชา แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ

มีครับ ลองมาดูที่กุฏิใหญ่ดูนะครับ  :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 06:11:39 »
มีครับสมเด็จสร้างสะพาน ที่กุฏิใหญ่หรือที่แผงครับมีให้บูชาเยอะครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2555, 08:44:08 »
มีแน่นอนครับ
ในหนังสือ ของหลวงพ่อเปิ่นก็มีรายละเอียดครับ
เท่าที่ดูผ่านๆ ตานะครับ มีหลายแบบ หลายรุ่นมากเลยครับ
บางรุ่น ชื่อบอกว่าเป็นของหลวงพ่อ
บางรุ่นไม่มีอะไรบอก แต่ดูได้จากสัญญาลักษณ์
บางรุ่นไม่มีอะไรบอก ไม่มีเอกลักษณ์อะไร ต้องอาศัยประสพการณ์ ร้วนเลยครับ พระรุ่นแบบนี้ ถ้าเราเคยเจอของจริง หรือเคยเห็นรูปบ่อยๆ โชคอาจเข้าข้าง้ราครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2555, 10:00:29 »
มีครับสวยด้วยครับแต่รุ่นแรกราคาน่าจะแพงครับผมไม่ค่อยเห็นองค์จริง (รุ่นที่ออกวัดโคกเขม่า)ครับ :054: :054: :054: