ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับหนังสือรวมวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น บางอย่างครับ  (อ่าน 2217 ครั้ง)

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
สวัสดีครับ ทุกท่าน
คือผมซื้อหนังสือของหลวงพ่อเปิ่นมา 1 เล่นจากวัด ในราคา 2500 บาท ในวันไหว้ครู โดยของผมเล่มที่1366
อยากทราบว่า
1. หนังสือทั้งหมด มีการจัดพิธีปลุกเสก ให้กับหนังสือนี้โดยตรงยหรือหรือว่าปลุกเสกรุ่นอื่นอยู่แล้ว นำหนังสือไปร่วมปลุกเสกครับ
2. เหรียญที่ให้มาในหนังสือ เป็นเนื้ออะไรครับทองแดง หรือนวะ เพราะตอนที่ผมเข้าไปเช่าหลวงพี่บอกว่า แถมเหรียญมูลค่า 500 บาท อยู่ด้วย เพราะถ้ามูลค่า 500 บาท ไม่น่าจะใช้ทองแดง หรือผมฟังผิด  

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหมือนก่อนวันไหว้ครูจะมีรูปพิธีการปลุกเสกหนังสือนะครับผมจำได้เข้ามาขอบคุณอยู่ครับ
เป็นเหรียญเนื้อนวะโลหะครับ
จากพี่หอมเชียงลงรูปไว้ครับหน้าเวปตามด้านล่างครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=26350

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญนวะครับ และหนังสือได้รับการอธิฐานจิตมาทุกเล่มครับ

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลครับ
จะได้หายคาใจ และไปเถียงกับเพื่อนต่อ อิ อิ เพราะมันว่าเป็นเหรียญทองแดง ผมก็เถียงว่าเป็นนวะ

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
รบกวนนิดนึงครับ หนังสือ จัดพิมพ์กี่เล่มครับ ตอนนี้ที่วัดยังมีให้บูชาอีกหรือไม่ครับ จะเข้าไปที่วัด เสาร์นี้ครับ

• ตติยะ
หนังสือ จัดทำ 3000 เล่มครับ
ที่วัดหน้าจะมีอยู่ครับ