ผู้เขียน หัวข้อ: วันเดียว สัก 5 พาน ได้ไหมครับ  (อ่าน 4675 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomb003

• ตติยะ
  • แสวงหาแต่มิตร และความรู้
วันเดียว สัก 5 พาน ได้ไหมครับ
« เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 12:14:37 »
คือว่า โอกาศที่จะลางานได้มีค่อนข้างน้อยอ่ะครับ เลยกะว่าวันอังคาร ที่ 13-5-55 นี้จะไปสักกะพระอาจารย์ต้อย รวดเดียว 5 ลายเลย ไม่รู้จะทำได้ไหม
ใจอยากได้

8ทิศ
พุดซ้อน
หนุมาน เชิญธง
เสือครู
แล้วก็ แม่ทัพ

ไม่รู้ว่าจะมีโอกาศไหม
อยากสักน้ำมันอ่ะครับ ทั้งหมดเลย

ปล.ผมเคยได้ 9 ยอดจากพระอาจารย์ต้อยมาแล้วครับ

เกิดอาการ ติดเข็มซะแล้วสิ
แสวงหาแต่มิตร และความรู้

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: วันเดียว สัก 5 พาน ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 12:34:41 »
องค์อื่น ผมไม่รู้น๊ะ ว่า พระอาจารย์ จะเมตตาให้หรือเปล่า  แต่ตามที่คุณต้องการ ผมว่า สำหรับ หลวงพี่ต้อย คงยากครับ  :069:

ยิ่งตอนนี้ ร่างกายท่าน ยิ่งไม่ค่อยแข็งแรงอยู่ด้วย ยิ่งยากเข้าไปใหญ่เลยครับ :069:

เพราะแต่ละยันต์ที่คุณต้องการ ถ้าเป็นหมึก ก็ต้องสักกันแทบหมดวันนั่นละครับ เพราะว่า 1 พาน ก็ต้องออกให้คนอื่นเขาสักกันบ้างครับ

ใช่ว่า จะมีเราสักคนเดียว  แต่ถ้าน้ำมัน คงใช้เวลาไม่มาก แต่ก็ต้อง รอคิวให้คนอื่นอีกนั่นละครับ :054:

ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยด้วยครับ :054:

เออ โทษที เกือบลืมถามไปครับ :058:

คุณมีความจำเป็นมากน้อย ขนาดไหนครับ ถึงอยากใด้ วันเดียว 5 พานเลย  :010:  ไม่แน่น๊ะ ผมอาจใด้คำตอบคุณ แล้วจะสอบถาม หลวงพี่ต้อยให้ก็ใด้ว่า

หลวงพี่จะสักให้ใด้รึเปล่า วันเดียว 5 ยันต์(5 พาน) :010:

แค่อยากบอกว่า   วัดอะ ไม่หนีเราไปไหนหรอก  ว่างเมื่อไร ก็ไปหาใด้ ไม่ต้องรีบ :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: วันเดียว สัก 5 พาน ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 12:50:39 »
ผมขออนุญาติออกความเห็นนะครับ....

ส่วนตัวผม สัก กับพระอาจารย์ท่านหนึ่ง..ที่วัดบางพระ...

ก็สักครั้งละ 1 พาน  บ้านผมอยู่ลาดพร้าว ใช้วิธีขับรถไปเอง...

แต่ละวันที่ผมเห็นท่านเมตตาสักให้กับ ศิษย์ แทบไม่มีเวลาพักเลย

ผมจึงสัญญากับตัวเองว่า จะสักครั้งละ 1 พาน ถึงจะนาน แต่ก็เพื่อให้ พระอาจารย์เราได้พักบ้าง

แล้วเมื่อเร็วๆ นี้ผมก็ไปสักมา ตอนเช้าวันศุกร์ ไม่มีคนต่อจากผมเลย..

มีพี่คนนึงชวนให้สักต่อ  แต่ผมก็ไม่สัก  ตามที่ให้ สัญญากับตัวเองไว้...

อย่างน้อย พระอาจารย์ท่านจะได้มีเวลาพัก  แทนที่จะต้องมาสักให้กับเรา...

ผมเดินเล่นอยู่ หน้ากุฏิท่านพระอาจารย์  ประมาณ 5-10 นาที ก็เห็นวัยรุ่นเกือบ 10 คน

เดินเข้าไปในกุฏิพระอาจารย์ แค่เห็นผมก็เนื่อยแทนแล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2555, 12:59:56 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 01:05:55 »
8ทิศ
พุดซ้อน
เสือครู

คงไม่ได้ทุกยันต์นะครับ เพราะว่าเลือกลายไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 03:34:25 »
จะว่าได้ได้ไหม คำตอบก็ว่าได้นะ ถ้าร่างกายทนไหว
แต่ถามว่าจะดีไหม ผมก็ว่าไม่ค่อยดีเท่าไรนะ นอกจากเราจะไม่สบายเอาง่ายๆ แล้ว (เอาเลือดออกจากตัวเยอะๆ เพลียได้นะครับ) และพระอาจารย์ท่านอาจจะเหนื่อยเสียก่อน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 05:30:29 »
ช้าๆได้พร้าเล่มงามน่ะครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปน่ะครับ และที่สำคัญยันต์บางยันต์เป็นยันต์ใหญ่ต้องดูความเหมาะสมด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 08:39:50 »
ก็เหมือนผมแหละคับ

ิคิดว่าเรา อยากจะยกหลายๆพาน

แต่พอไปจริงๆ 1พาน ก็พอแล้วครับเจ็บ

คุนจะทนไหวหรอครับ

แต่ ยันต์ท่านคงเลือกแบบที่ท่านอยากได้ คงจะไม่ได้

แล้วแต่ พระอาจารย์ท่านจะให้เถอะคับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 09:04:46 »
อะไรที่ได้ ก็ได้

อะไรที่ยังไม่ได้  เดี๋ยวก็จะได้เองละครับ

ของอะไรได้มาง่ายๆ สู้ของที่ได้มายากไม่ได้หรอก  ชื่นใจกว่าเยอะ
  :027:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 09:32:31 »
หาโอกาสมาวัดบ่อยๆดีกว่าเลือกยกทีละ1-2พานเดี๋ยวสิ่งที่อยากได้ก็เต็มจะได้มากราบหลวงพ่อเปิ่นบ่อยๆด้วย :054: :054: :054:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 09:39:16 »
ช้าๆได้พร้าเล่มงามน่ะครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปน่ะครับ และที่สำคัญยันต์บางยันต์เป็นยันต์ใหญ่ต้องดูความเหมาะสมด้วยน่ะครับ

ใจเย็นๆครับ ค่อยเป็นค่อยไป ไม่ต้องรีบ ไปวัดบ่อยๆเดี๋ยวก็ได้มาเองแหละครับ ได้ทำบุญด้วย

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 09:49:41 »
จะสักกับหลวงพ่อต้อยคงไม่ได้นะคับเพราะหลวงพ่อท่านจะสักให้เราเองว่าจะสักลายไหนมากกว่านะคับ
ที่ผมเคยได้ยินนะคับยกพานแล้วหลวงพ่อท่านจะถามว่าจะเอาอะไรแค่มันแปลกตรงที่คนที่มาสักคนนั้นเขาตั้งใจจะสักแค่ยันต์
5แถวเท่านั้นแล้วเขาจะไม่สักไรอีกเลยหลวงพ่อจึงถามว่าจะเอาอะไรแต่ตอนผม้วยไปสักหลวงพ่อท่านไม่ถามคับ
ก็ตามสูตรละคับไปถึงยกพานแล้วถอดเสื้อหันหลังเขาไปเลยคับหลวงพ่อท่านจะเมตตาให้เราเองคับ
เรื่องยกพานนะคับหลวงพ่อท่านไม่ว่าอะไรนะคับแต่เราควรจะดูท่านด้วยว่าท่านเหนื่อยไหมเพราะส่วนมากหลวงพ่อท่านจะออกไป
กิจข้างนอกเกือบทุกวันละคับขนาดผมอยู่พระประแดงนะคับผมยังยกแค่1-2พานแค่นั้นเลยคับ
แต่ถ้าท่านจะสักน้ำมันผมไม่แน่ใจนะคับแต่สักหมึกหลวงพ่อต้อยเคยสักมาแล้วคนเดียว7พานเลยคับน้ากล้วยลูกศิษย์หลวงพ่อท่านเล่าให่ผมฟังมาคับ
ผิดถูกประการใดขออภัย :090: :090:
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ chian4856

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 01:55:15 »
ใจเย็นๆครับ แล้จะดี

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 06:58:24 »
คือว่า โอกาศที่จะลางานได้มีค่อนข้างน้อยอ่ะครับ เลยกะว่าวันอังคาร ที่ 13-5-55 นี้จะไปสักกะพระอาจารย์ต้อย รวดเดียว 5 ลายเลย ไม่รู้จะทำได้ไหม
ใจอยากได้

8ทิศ
พุดซ้อน
เสือครู

ไม่รู้ว่าจะมีโอกาศไหม
อยากสักน้ำมันอ่ะครับ ทั้งหมดเลย

ปล.ผมเคยได้ 9 ยอดจากพระอาจารย์ต้อยมาแล้วครับ

เกิดอาการ ติดเข็มซะแล้วสิ

สวัสดีครับ

การสักถึงจะเจ็บน้อยกว่าโดนฉีดยา แต่การสักกว่าจะได้เสร็จยันต์นึงหลายฝีเข็มนะครับ

เท่าที่มีประสบการณ์ ประมาณ3ยันต์ต่อวัน ไข้ก็เริ่มขึ้นแล้วครับ

แต่ถ้าต้องการ5ยันต์ต่อ1วัน ต้องไปแต่เช้าเลย (แนะนำว่าต้องพักผ่อนให้เพียงพอและเตรียมกินยาไว้ด้วย)

ยันต์ที่คุณศรัทธา 8ทิศ เสือครู แม่ทัพ มีโอกาสสมหวังเนื่องจากอยู่ในกลุ่มยันต์ครู

ส่วนยันต์ พุทธซ้อน หนุมานเชิญธง แล้วแต่วาสนาจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2555, 07:00:21 โดย singhanart »
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 07:11:24 »
ขอบคุณ ทุก ๆ ท่าน ที่แสดงความเห็นครับ วันนี้ไปสักมาแล้ว พระอาจารย์ เมตตา จริง ๆ ครับยกไป 5 พาน ขอ เสือครู ที่กลางหลังเป็นหมึก ที่เหลือ เป็นน้ำมัน

พระอาจารย์ จัดให้เต็มเรยครับ
แปดทิศ -น้ำมัน
พุฒซ้อน - น้ำมัน
เกราะเพชร - น้ำมัน
มหาเสน่่ห์ - น้ำมัน (เฉพาะลายนี้อ่ะครับผมไม่แน่ใจว่าหน้าตาอย่างไร เพราะสักน้ำมัน นึกหน้าตาลายไม่ออกใครทราบช่วยโพสรูปให้ทีจะเป็นพระกรุณา อย่างยิ่งเลยครับ)

แล้วก็ เสือครู (พระอาจารย์ให้มาเป็นเสือตาเดียวด้วย) - หมึก เสือตัวนี้ตั้งใจไว้ว่าจะเป็นหมึกเพียงตัวเดียวครับ เพราะว่าแฟนไม่ชอบให้สักเยอะ ๆ มันดูรก และเลอะเทอะร่างกายครับ

แต่ผมศรัทธาครับ กะว่าจะไปเติมเรื่อย ๆ แต่ที่ไปเติมคงเป็นน้ำมันครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 07:26:33 »
ขอบคุณ ทุก ๆ ท่าน ที่แสดงความเห็นครับ วันนี้ไปสักมาแล้ว พระอาจารย์ เมตตา จริง ๆ ครับยกไป 5 พาน ขอ เสือครู ที่กลางหลังเป็นหมึก ที่เหลือ เป็นน้ำมัน

มหาเสน่่ห์ - น้ำมัน (เฉพาะลายนี้อ่ะครับผมไม่แน่ใจว่าหน้าตาอย่างไร เพราะสักน้ำมัน นึกหน้าตาลายไม่ออกใครทราบช่วยโพสรูปให้ทีจะเป็นพระกรุณา อย่างยิ่งเลยครับ)

แล้วก็ เสือครู (พระอาจารย์ให้มาเป็นเสือตาเดียวด้วย) - หมึก เสือตัวนี้ตั้งใจไว้ว่าจะเป็นหมึกเพียงตัวเดียวครับ เพราะว่าแฟนไม่ชอบให้สักเยอะ ๆ มันดูรก และเลอะเทอะร่างกายครับ

แต่ผมศรัทธาครับ กะว่าจะไปเติมเรื่อย ๆ แต่ที่ไปเติมคงเป็นน้ำมันครับ

ยินดีด้วยครับ โชคดีจริงๆครับ
เสือตาเดียว อยากดูมั่งครับ ว่างๆถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างนะ
วันนี้ไปคนเดียวหรอครับ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 08:22:01 »

พระอาจารย์ เมตตาท่าน จริงๆๆๆ  สาธุ...

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 08:33:04 »
ได้รับความเมตตาเป็นพิเศษจากพระอาจารย์เลยครับห้าพาน ยินดีด้วย

แต่อย่าลืมช่วยกันเป็นห่วงดูแลสุขภาพท่านด้วยนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มี.ค. 2555, 09:38:51 »
เสือครู ตาเดียว เมตตา จากพระอาจารย์ต้อย วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 มี.ค. 2555, 11:12:08 »
อืม..เสือตาเดียวจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 มี.ค. 2555, 02:16:54 »
เสือครู ตาเดียว เมตตา จากพระอาจารย์ต้อย วัดบางพระครับ

เพิ่มเติมครับ
นี่คือเสือตีนโต พิมพ์2 ขาหน้ามีเล็บรวม8เล็บ
ส่วนเรื่องที่มีตาเดียวอาจมีที่มา ต้องหาข้อมูลเพิ่มเติม
คุยกันภาษาพี่ๆน้องๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 มี.ค. 2555, 02:26:42 »
ใช่ ครับ ตอบที่บอกพระอาจารย์ ก็บอกว่าขอเป็นเสือครูกลางหลังครับ พอสัก ๆ ไปสักพัก พระอาจารย์ สะกิดถามว่า เอาเป็นเสือตาเดียวเลยไหม (เราเองก็กะลัง งง ๆ เลยตอบไปว่า ได้ครับ ผลที่ได้ ก็เลยเป็นแบบนี้อ่ะครับ ปล.. คุ้น ๆ เคยได้ยินใครบอกว่า เสือตาเดียว จะดุ และแรง อันหลังนี้ ฟัง ๆ มาอีกทีนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มี.ค. 2555, 02:41:08 »
ความแตกต่างน่าจะอยู่ที่
- ตาเสือ
- คาถาที่กำกับ
เท่าที่ดูน่าจะแรงกว่าธรรมดา แต่ยังไม่ทราบอย่างแท้จริง ผมก็จะหาข้อมูลต่อไปครับ

คุยกันภาษาพี่ๆน้องๆ