ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนบรรดาศิษย์พี่ทั้งหลายแนะนำทีครับ  (อ่าน 1704 ครั้ง)

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
1.

หลวงปู่ทวดปี 05 ตัว ท. วัดช้างให้
ตัว ท.อยู่ตรงด้านหน้าแต่ผมถ่ายแล้วมองไม่เห็นครับผม ขอโทษด้วยนะครับ

2.

สมเด็จวัดระฆัง เนื้อซ่อมนะครับเพิ่งได้มา

3.

หลวงปู่สุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า พิมพ์ไม่ทราบหลังจาร

ยังมีอีกหลายองค์ที่เพิ่งได้มาจะค่อยๆทยอยโพสนะครับ ขอคำแนะนำด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2555, 09:54:14 โดย arada »
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
เข้ามาชมครับ แต่ไม่มีความรู้ครับแหะแหะ รอศิษย์พี่มาแนะนำนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ฟังหูไว้หูนะครับ...รอหลายๆตา....

ผมว่าไม่ดีทุกองค์ครับ....

- หลวงปู่ทวด เคยได้ยินแต่ ว จุด  ครับ

เพราะผมเล่นเป็นแค่ ว.  ไม่ทราบว่าสายตรงเขามี ท. หรือเปล่านะครับ...

ส่วน  วัดระฆัง กับ  หลวงปู่ศุข  เนื้อหาไม่เป็นธรรมชาติเลย....

ผิดพลาดประการใด  ขออภัยผู้ที่ รู้จริงรู้ลึก กว่าผมมา ณ ที่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2555, 03:42:52 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ฟังหูไว้หูนะครับ...รอหลายๆตา....

ผมว่าไม่ดีทุกองค์ครับ....

- หลวงปู่ทวด เคยได้ยินแต่ ว จุด  ครับ

เพราะผมเล่นเป็นแค่ ว.  ไม่ทราบว่าสายตรงเขามี ท. หรือเปล่านะครับ...

ส่วน  วัดระฆัง กับ  หลวงปู่ศุข  เนื้อหาไม่เป็นธรรมชาติเลย....

ผิดพลาดประการใด  ขออภัยผู้ที่ รู้จริงรู้ลึก กว่าผมมา ณ ที่นี้ครับ

หลวงปู่ทวด มี ท. ครับแต่จะไม่ค่อยพบเจอจำนวนสร้างน้อยกว่า ว. ครับผม