ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง หลวงปู่ชู ที่ทำไม้ตะพดครับ  (อ่าน 2434 ครั้ง)

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากทราบว่าหลวงปู่ชูที่ทำไม้ตะพดซ่อนมีด ท่านอยู่ที่วัดใดครับ ผมอยากทราบอยากจะไปเช่าบูชา เนื่องจากชอบมีดหมอครับ แต่พอไปถ้าลูกศิษย์ก็อ้างว่าบอกไม่ได้หรอก ไม่รู้จะขัดศรัทธาทำไม ผมอยากทราบจริงๆจะได้ไปกราบและไปเช่าวัตถุมงคลด้วยครับ แนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
ตอบ: ถามเรื่อง หลวงปู่ชู ที่ทำไม้ตะพดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มี.ค. 2555, 01:24:20 »
อยากทราบด้วยคนครับ  ผมชอบมีดหมอ ขอโหวตครับ
ใครทราบแนะนำด้วยครับ   :054: :054: :086:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ถามเรื่อง หลวงปู่ชู ที่ทำไม้ตะพดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มี.ค. 2555, 11:37:06 »

google ช่วยท่านได้ครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มี.ค. 2555, 06:11:09 »

google ช่วยท่านได้ครับ
  ถูกต้องเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ jumpi

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มี.ค. 2555, 01:54:47 »
อยากรู้ด้วยคน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มี.ค. 2555, 04:06:33 »
อยากทราบว่าหลวงปู่ชูที่ทำไม้ตะพดซ่อนมีด ท่านอยู่ที่วัดใดครับ ผมอยากทราบอยากจะไปเช่าบูชา เนื่องจากชอบมีดหมอครับ แต่พอไปถ้าลูกศิษย์ก็อ้างว่าบอกไม่ได้หรอก ไม่รู้จะขัดศรัทธาทำไม ผมอยากทราบจริงๆจะได้ไปกราบและไปเช่าวัตถุมงคลด้วยครับ แนะนำด้วยนะครับ
ท่านเจ้าของกระทู้ลองถามเค้าผ่านข้อความส่วนตัว ดูก่อนดีไหมครับ
    ผู้รู้เค้าอาจจะรับปากกับครูบาอาจารย์ไว้ ว่าจะไม่เอามาเปิด ของอย่างนี้ต้องมีสัจจะ
แต่ถ้ามากรณีอยากได้อะไรต้องผ่านเค้าก็ทำใจครับ
    นี้เป็นเวปของวัดบางพระ ผมคงแสดงความเห็นอะไรมากมายไม่ได้
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มี.ค. 2555, 04:45:21 »
เนื่องจากหลวงปู่ท่านไม่ชอบมีชื่อเสียงเลยไม่มีใน Google น่ะครับ แต่ที่ศิษย์คนที่เค้าไม่ยอมบอกเค้าปล่อยวัตถุมงคลของวัดจริงๆครับ แล้วจะเอาวัตถุมงคลของหลวงปู่จะต้องผ่านเขาคนเดียวครับ ซึ่งผมอยากจะไปเช่าบูชาเอง แล้วถือโอกาสไปกราบหลวงปู่ด้วยครับจริงอยากรู้