ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จักสำนักสักยันต์สายบางพระที่ใกล้กรุงเทพฯมากที่สุดคับ  (อ่าน 7806 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :092:อยากรู้จักสำนักสักยันต์สายบางพระที่อยู่ใกล้กรุงเทพฯมากที่สุดคับ ผมอยากฝากตัวเป็นศิษย์ท่านบ้าง ศรัทธาท่านมานานแล้ว
แต่ไม่รู้จักที่สัก  หรือถ้าใครมีรถส่วนตัวที่อยู่กรุงเทพฯ จะไปวัดเสาร์อาทิตย์ ช่วยเมลล์มาบอกด้วยน่ะคับ olesept@hotmail.com
ขอบคุณคับ :092:
ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ศัทธามีมาก จะยากลำบากแค่ไหน ก็จะไปให้ถึงนครปฐม ใกล้นิดเดียว ติด กรุงเทพฯ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นั่งรถ 30 นาทีก็ถึงแล้ว นครปฐมอ่ะ จากสายใต้แค่ 30 นาทีเองครับ  :-*

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
:092:ขอบคุณคับท่านโยคี ยังไงช่วยแนะนำด้วยน่ะคับ สำหรับน้องใหม่ที่มีใจศรัทธาเหมือนกัน  :092:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นั่งรถจากอนุสาวรีย์ ไปสายใต้โดยรถสาย 28 พอถึงสายใต้ก็ต่อรถทัวร์ ไป แยกท่านา นครปฐม (ไม่เกิน 40 บาท)  ต่อรถเมล์สีส้ม จากแยกท่านา

ไปวัดบางพระ สังเกตุดีดีจะมี ท่านา- ดอนตูม กับ ท่านา - บางพระ ถ้าขึ้นดอนตูมไม่ถึงนะครับ

ให้ขึ้น ท่านา - บางพระ จากนั้นบอก ไปวัดบางพระ ไม่เกิน 20 ครับ 

ขากลับ ให้นั่งรถเมล์ จากหน้าวัด มาลงท่ารถตู้ ต่อรถตู้ไปปิ่นเกล้า จะสะดวกกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าสายวัดบางพระ ที่ได้รับทราบมาจากการบอกกล่าวของ พระอาจารย์ ต้อย  พระอาจารย์ ติ่ง พระอาจารย์ ญา
ที่อยู่กรุงเทพและเป็นพระสงฆ์ ก็มีที่วัดห้วยขวาง (วัดกุนนที) 
หลวงพี่ ปื๊ด หรือท่านพระอาจารย์สุวิทย์
อยู่ใกล้ตลาดห้วยขวาง ไปถึงแถวตลาดแล้วถามหาวัดได้เลยครับ
ค่าครู 25 บาท และเตรียมดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ไปด้วย
สัก เฉพาะ วัน อังคาร พฤหัส เสาร์ วันพระงดสัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2550, 05:17:44 โดย โองการยันต์นะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• อัฏฐมะ
ถ้าสายวัดบางพระ ที่ได้รับทราบมาจากการบอกกล่าวของ พระอาจารย์ ต้อย? พระอาจารย์ ติ่ง พระอาจารย์ ญา
ที่อยู่กรุงเทพและเป็นพระสงฆ์ ก็มีที่วัดห้วยขวาง (วัดกุนนที)?
หลวงพี่ ปื๊ด หรือท่านพระอาจารย์สุวิทย์
อยู่ใกล้ตลาดห้วยขวาง ไปถึงแถวตลาดแล้วถามหาวัดได้เลยครับ
ค่าครู 25 บาท และเตรียมดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ไปด้วย
สัก เฉพาะ วัน อังคาร พฤหัส เสาร์ วันพระงดสัก

ขอขอบพระคุณ สำหรับความรู้ใหม่ ;D ;D  ;D

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าสายวัดบางพระ ที่ได้รับทราบมาจากการบอกกล่าวของ พระอาจารย์ ต้อย? พระอาจารย์ ติ่ง พระอาจารย์ ญา
ที่อยู่กรุงเทพและเป็นพระสงฆ์ ก็มีที่วัดห้วยขวาง (วัดกุนนที)?

:015: :015:ผมก็พึ่งรู้เหมือนกัน ขอบคุณนะ พี่โองการยันต์นะรังสี
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :092:มีใครเป็นศิษย์วัดห้วยขวางบ้างครับ กระผมอยากทราบวันที่แน่นอนที่หลวงน้าลงสัก เพราะไปหลายครั้งแล้วแต่ก้อพลาด :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
:092:มีใครเป็นศิษย์วัดห้วยขวางบ้างครับ กระผมอยากทราบวันที่แน่นอนที่หลวงน้าลงสัก เพราะไปหลายครั้งแล้วแต่ก้อพลาด :075:

อยากทราบเช่นกันครับท่าน มีศิษย์พี่ท่านใดเคยลงเข็มกับ หลวงพี่ปิ๊ด บ้างครับท่าน อยากเห็นลายแทงน่ะครับ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
พี่โองการยันนะรังสี คร๊าฟ

ผมว่าท่านก้อคงเหนื่อยกับงานมากและน้า คร๊าฟ

จะไหวหรอ ท่านพักผ่อนก้อน้อย

แต่ใครจะไป ก้อต้องมีความตั้งใจ จริงๆ อะคร๊าฟ

เรื่องลาย สัก  เหมือนกับที่วัดบางพระแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2551, 08:54:19 โดย duracel »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
อยากจะบอกเพื่อนสมาชิกว่า ถ้า สายวัดบางพระ โดยมากมีการทดสอบความตั้งใจ และความอดทน เช่น ให้ไปกวาดลานวัด ให้นั่งรอนานๆ

ขอรูปยันต์ไม่ได้ตามที่ขอ  ในสมัยแรกๆที่ผมไปสัก ผมเอง ก็ถูกทดสอบกำลังใจ บางครั้งซื้อดอกไม้ธุปเทียนไปอาจารย์ท่านไม่สักให้เลยก็มี

(เกือบ1ปีเลยครับกว่าจะได้สัก) แต่ ลึกๆแล้ววันและฤกษ์ อาจจะไม่เหมาะกับเราก็เป็นได้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ถ้าใครชอบแบบที่ว่าน้ำหนักเข็มที่หนักๆๆ ก็ หลวงพี่พันสายบางพระ ตอนนี้ท่านย้ายไปอยู่วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี จาก กทม. ประมาณ 200 กม.
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
อย่างที่พี่โองการยันนะรังสีบอกแหละครับ

อิอิ

รู้กาน

ด้านหลัง รูปผมอะแหละ ครับ

คือที่วัดกุนนที อิอิ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
[mb]ขอความกรุณาอีกครั้งน่ะครับสำหรับศิษย์พี่ที่รู้ว่าหลวงพี่ปื๊ดลงสักวันไหนช่วยกรุณาด้วยน่ะครับ อยากได้เพิ่มเพราะไปคราวก่อนได้อักขระล้อมยันต์แปดทิศยังปลื้มใจไม่หายเลย ไปคราวนี้อยากจะขอหั้ยหลวงน้าลงยันต์ตะกร้อที่เข้มขลังหั้ย ขอบคุณครับ[/mb]:092:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2551, 06:19:07 โดย เว็บ... »

• ฉัฏฐะ
  • *
[mb]ขอความกรุณาอีกครั้งน่ะครับสำหรับศิษย์พี่ที่รู้ว่าหลวงพี่ปื๊ดลงสักวันไหนช่วยกรุณาด้วยน่ะครับ อยากได้เพิ่มเพราะไปคราวก่อนได้อักขระล้อมยันต์แปดทิศยังปลื้มใจไม่หายเลย ไปคราวนี้อยากจะขอหั้ยหลวงน้าลงยันต์ตะกร้อที่เข้มขลังหั้ย ขอบคุณครับ[/mb]:092:

ท่าน จะลง สัก เฉพาะ วัน

อังคาร  พฤหัส  และ เสาร์   ส่วน วัน พระ งด ครับ

แต่ ท่าน คงไม่ค่อย มีเวลา ลงมาสัก สัก เท่าไหร่

เนื่อง จาก มีญาติ โยม  มา อยู่ เรื่อยๆ

ก้อ พยายาม มาและ กัน ครับ เผื่อ วันไหน สัก พี่ก้อจะได้ สักเลย

ก้อแวะ เวียน ลองเข้าไปถามดู และกานนะครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2551, 06:20:05 โดย เว็บ... »