ผู้เขียน หัวข้อ: ล๊อคเก็ตเสื้อเกราะ จัมโบ้อุดหลังแบบจัดเต็มครับ  (อ่าน 4597 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
อาทิตย์ที่ผ่านมาแวะเข้าไปหาหลวงพี่เชษฐ์ครับ เลยได้ล๊อคเก็ตคู่นี้มาถ่ายรูปให้พี่น้องได้ชมกันครับ ขนาดจริง กว้าง 2 นิ้ว สง 3 นิ้วครับ คู่นี้เบอร์ 1 ทั้งคู่ครับ ด้านหลังอุดแบบเต็มๆครับ องค์ฉากทององค์ประธานคือ ปิดตา ทร.ครับน่าดูชม ฝังตะกรุดทองคำทั้งคู่ครับ

...
วัตถุมงคลที่อุดด้านหลังล้วนสร้างตั้งแต่สมัยที่หลวงปู่ยังไม่ละสังขารครับ...แต่ยังไม่มีกำหนดการออก ที่แน่นอนครับต้องถามหลวงพี่อีกทีนึง
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยมากๆครับ ไร้ที่ติครับพี่ ออกเมื่อไหร่ รบกวนพี่แจ้ง ข่าว สาร หน่อยครับ กลัวหมด อิ อิ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
สวยงามเหนือคำบรรยายจริงๆครับท่านหอมเชียงขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งดงามมากครับท่านออกให้เช่าบูชาเมื่อไหร่..รบกวนพี่หอมเชียงแจ้งข่าวสารด้วยครับ :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดมากครับท่าน หอมเชียง
สมกับการรอคอยมากๆครับท่าน  20; 20; 20;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2555, 05:56:16 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับ ขอบคุณพี่หอมเชียงครับ :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามครับ... :015: :015: :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ท่าน "หอมเชียง" ตกลงหลวงพี่เชษฐ์ท่านได้จัดทำแต่ไซร์จัมโบ้อย่างเดียวเหรอครับ เห็นเพื่อนบอกว่ามีไซร์เล็ก, กลาง, ใหญ่ด้วย ไซร์จัมโบ้ใหญ่มาก กว้างตั้ง 2นิ้ว สูงตั้ง 3นิ้วแน่ะ รบกวนช่วยหาข้อมูลของไซร์เล็ก, กลาง, ใหญ่ให้ด้วยครับ
จะเป็นพระคุณอย่างสูง :054:  :054:  :054:

ขอบคุณครับ
  :058:  :058:  :058:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สุดยอดครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
อยากทราบว่า เมื่อไหร่เปิดให้บูชาครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยจับใจสุดยอดมากครับพี่ :015:

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~สวยงามมากกกกกกกกกก....เลยค่ะ....
ถ้าออกบูชาเมื่อไร....รับรองไม่พลาดแน่นอนค่ะ...... :001: :001:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
                               มาปูเสื่อรอด้วยคน . . .  ครับ   04;

ที่สำคัญ . . . ที่ด้านหลัง . . .  ของแรงทั้งนั้น.  . . .เลย . . .  ครับ   11;

----------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------

15;

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รอบูชา นะครับ   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงามมากๆๆเลยครับพี่
เปิดบูชาเมื่อไรรบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงามมากครับ เต็มเปี่ยมไปด้วยพุทธคุณบารีมีหลวงพ่อ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตนำข่าวมาแจ้งพี่ๆครับ
พอดีวันนี้ผมได้เดินทางไปกราบหลวงปู่ที่วัดครับ
เห็นหลวงพี่เชษฐ์กำลังติดรูปล็อกเก็ตเสื้อเกราะที่ตู้ครับ
แล้วถ้าผมจำไม่ผิดผมเห็นล็อกเก็ตอยู่ในตู้ครับ(ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย)
แต่เห็นแค่องค์เดียว แต่ก็ได้แค่มองครับเพราะแรงใช่เล่น
พี่ๆท่านใดที่ติดตามอยู่ ยังไงพี่ๆตรวจสอบดูนะครับ ขอบคุณครับ