ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสมาชิกใหม่ เรียนสอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี 2538 รุ่นนี้เรียกว่ารุ่นอะไร ครับ  (อ่าน 2189 ครั้ง)

ออฟไลน์ phairoj.p

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมสมาชิกใหม่ เรียนสอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี 2538 รุ่นนี้เรียกว่ารุ่นอะไร ครับ ด้านหลังเป็นรูปยันต์เก้ายอดครับผม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมถ่ายใหม่ครับ ภาพบนเป็นการถ่ายจากกล้องมือถือรุ่นไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ภาพนี้ใช้กล้องมือถือรุ่นดีหน่อยถ่าย ทำให้ภาพชัดขึ้นหน่อย กราบขออภัยที่ลงซ้ำครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องพระเครื่อง รบกวนผู้รู้ ตอบหน่อยนะครับ ว่าเหรียญหลวงพ่อเหรียญนี้ เรียกว่ารุ่นอะไร ผมหาดูเวปต่างๆแล้วยังไม่เจอรุ่นที่ตรงกับเหรียญนี้ กลัวว่าจะเป็นการทำปลอมขึ้นมาหน่ะครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญนี้ผมก็ไม่ทราบครับเรียกว่ารุ่นอะไร แต่คิดว่าดีทีเดียวมียันต์ครูเก้ายอดครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้ผมใช้ วีน่อลขัด เหรียญหลวงพ่อ เงาวิ้ง สีออกโทนอมส้มเลยครับผม : )

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
เสียดายเนื้อพระสวยอยู่แล้วอย่าขัดเลยครับ ยิ่งเก่ายิ่งขลังครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]