ผู้เขียน หัวข้อ: % % % เชิญร่วมงานไหว้ครู วัดกุนนทีรุททาราม(ห้วยขวาง) % % %  (อ่าน 4653 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอเชิญศิษยานุศิษย์ร่วมงานพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น

ณ.วัดกุนนทีรุททาราม (วัดห้วยขวาง)

โดย พระอาจารย์ สุวิทย์ ปิยธมฺโม (หลวงน้าปื๊ด)

กำหนดการ

วันเสาร์ที่ ๒๘ เมษายน ๒๕๕๕

เวลา  ๑๘.๐๙ น. เจริญพระพุทธมนต์เย็น

วันอาทิตย์ที่ ๒๙ เมษายน ๒๕๕๕

เวลา๐๖.๐๙ น. บรวงสรวงพระภูมิ เจ้าที่

เวลา ๐๙.๐๙ น. เปิดบายศรี อ่านโองการ บูชาเทพ พรหม

เวลา ๑๑.๐๐ น . เลี้ยงเพลพระทั้งหมด

เวลา ๑๖.๐๐ น. มีพิธีสวดบูชานพเคราะห์เสริมบารมีดวงชะตา

โดยพระอาจารย์ชู วัดอ่างศิลา

จึงขอเรียนเชิญคณะศิษย์ทุกท่าน มาร่วมงาน

หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงรายการเวลาต่างๆ แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

คลิ๊กที่ลิงค์ ภาพงานไหว้ครู วัดกุนนทีรุททาราม(ห้วยขวาง)ในปี
๒๕๕๒

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8136.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2555, 06:54:48 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขออนุญาติ สอบถามนิดครับ...

พอดีผมเป็นศิษย์ใหม่ ยังไม่รู้จัก พระอาจารย์ สุวิทย์ ปิยธมฺโม (หลวงน้าปื๊ด) เลยครับ...

มีประวัติโดยย่อไหมครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2555, 05:59:38 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอนนี้ได้ข้อมูลแล้วครับ....

พอดีลอง พิมพ์ชื่อท่านค้นดู เจอข้อมูลแล้วครับ....

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
ดูจากลิงค์รูปแล้ว มีรูปหล่อหลวงปู่องค์ใหญ่เป็นประธาน

แล้วหลวงลุงต้อยและหลวงลุงญาจากวัดบางพระก็ไปร่วมงาน

สุดท้าย พี่โองการตั้งกระทุ้เอง ผมว่า คงไม่ธรรมดาแน่เลยครับ

แล้วเจอกันที่งานนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แล้วพบกันในงานครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
งานนี้ไม่พลาดครับ แล้วพบกันครับ

ออฟไลน์ eakkab

• ตติยะ
    • อีเมล
เจอกันวันงานคับพี่น้อง

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ขอบคุณครับ
อยากไปครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
    ขอบคุณครับ
อยากไปครับ
Gearmour

เรียนเชิญได้เลยครับ น้าบัฟ  09;

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ดูจากลิงค์รูปแล้ว มีรูปหล่อหลวงปู่องค์ใหญ่เป็นประธาน

แล้วหลวงลุงต้อยและหลวงลุงญาจากวัดบางพระก็ไปร่วมงาน

สุดท้าย พี่โองการตั้งกระทุ้เอง ผมว่า คงไม่ธรรมดาแน่เลยครับ

หลวงพี่ญา วันนี้ผมมีโอกาสได้เรียนถามท่าน  ท่านไม่ได้ไป ครับ

หลวงพี่ต้อย ท่านป่วย ร่างกายไม่ค่อยแข็งแรง ท่านไปหรือไม่อันนี้ไม่ทราบครับ...

ผมตอนแรกว่าจะไป 100% เพราะใกล้บ้านมากเลย...

แต่ล่าสุดเสียดายมากครับ ไปไม่ได้แล้วติดงาน  หวังว่าปีหน้าจะไม่ติดงาน

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพี่น้องทุกท่านครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ

หลวงพี่ญา วันนี้ผมมีโอกาสได้เรียนถามท่าน  ท่านไม่ได้ไป ครับ

หลวงพี่ต้อย ท่านป่วย ร่างกายไม่ค่อยแข็งแรง ท่านไปหรือไม่อันนี้ไม่ทราบครับ...

ผมตอนแรกว่าจะไป 100% เพราะใกล้บ้านมากเลย...

แต่ล่าสุดเสียดายมากครับ ไปไม่ได้แล้วติดงาน  หวังว่าปีหน้าจะไม่ติดงาน

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพี่น้องทุกท่านครับ

พี่ Babybird เขาพูดบอกว่า ดูจากลิงค์รูปแล้ว มีรูปหล่อหลวงปู่องค์ใหญ่เป็นประธาน
ในปีนั้นหลวงพี่ต้อย หลวงพี่ญา ท่านไปร่วมงาน  ถ้าหากรู้จักคิดก็จะเข้าใจว่าพี่เขา
กำลังสื่อถึงอะไร

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
อ้าว  จริงๆด้วยครับ...

ขออภัยด้วยครับ  ผมอ่านไม่ดีเอง อ่านเร็วไปหน่อย

พอดีส่วนตัวอยากให้ท่านมาร่วมงานด้วย

ขออภัยอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2555, 08:48:55 โดย naklop1911 »

• ตติยะ
    • อีเมล
เหนื่อยมากเลยคับ ไปดูวันงานกันนะคับว่าเป็นไง   ขอให้มาร่วมงานกันด้วยนะคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เสื้องานไหว้ครู ปี2553  :001:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
    ขอบคุณครับ
อยากไปครับ
Gearmour

เรียนเชิญได้เลยครับ น้าบัฟ  09;

ขอบพระคุณครับ
  ปีนี้พลาดปีหน้าคงไม่พลาดครับท่าน

ออฟไลน์ naikai

• ทองย่อมเป็นทองเสมอไม่ว่าจะตกอยู่ในสถานที่ใด
  • จตุตถะ
  • ได้มาจากกุฏิริมน้ำตอนกลางคืนวันเสาร์
    • อีเมล

ไม่ทราบว่าท่านเป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

ไม่ทราบว่าท่านเป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

พอดีผมเจอพี่ท่านนึง หน้ากุฎิท่านพระอาจารย์ ต้อย เลยถามดูครับ...

อาการท่าน ไม่เป็นอะไรมากครับ เพียงต้องการการพักผ่อน....

แต่รายละเอียดมากกว่านี้ผมเองก็ไม่ทราบ  ผมก็ศิษย์ใหม่    ไม่ค่อยรู้อะไรมากนักครับ....

ออฟไลน์ domino

• บารมีหลวงพ่อ คุ้มครอง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์บูชาครู
มีรูปงานไหว้ครูบ้างป่าวครับปีนี้
บารมี ครูคุ้มครอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2555, 09:38:52 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ภาพสวยงามมากครับ

ท่านใด มีรูป ก็มาแบ่งปัน กันชมบ้างนะครับ  :095:

• ตติยะ
    • อีเมล