ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ เรื่องของเสื่อม  (อ่าน 1034 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattt

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมเคยสักที่วัดบางพระมาครับ แล้วมีอยู่ช่วงนึงที่ใช้ชีวิตเหลวไหล ทำผิดไปเยอะ(วัยรุ่นคึกคะนอง)
ถ้าหากตอนนี้
ที่ผมกลับตัวกลับใจแล้ว
ผมจะกลับไปให้พระอาจารย์
ท่านเป่าเรียกยันต์ให้ใหม่ จะสามารถทำได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบมากนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอความช่วยเหลือครับ เรื่องของเสื่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ค. 2555, 09:13:48 »
สามารถให้พระอาจารย์ท่านเป่าของใหม่ได้อีกครับ แต่ต้องออกมาจาก กายวาจาใจ ที่สำนึกแล้ว เเลจะไม่พยายามกระทำผิดอีกครับ :059:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2555, 09:14:18 โดย umpawan »

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ตอบ: ขอความช่วยเหลือครับ เรื่องของเสื่อม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 2555, 05:28:32 »
ของดีย่อมอยู่กับคนดีครับผมคนสำนึกผิดแล้วก็ดีแล้วครับ ทำดีได้ดี ทำชั่วดีเช่นนั้นครับ ผม
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น