หมวด ธรรมะ และ นอกเหตุ เหนือผล > ประสบการณ์วิญญาณ

สิ่งที่เห็นคือวิญญาณไหมคะ มาดีหรือมาร้ายคะ

(1/2) > >>

cotton8088:
สวัสดีค่่ะทุกท่าน

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการเห็นผี วิญญาณ หรือสิ่งเร้นลับต่างๆค่่ะ

เมื่อวานวันโกน อยู่ที่บ้านพักข้าราชการของแฟน เมื่อวานอยู่คนเดียวค่ะ
ก็นอนดูทีวีเพลินๆ ได้ยินเสียงคนเหยียบใบไม้แห้งหน้าบ้านค่่ะ
เลยชะโงกหน้าออกไปดู เห็นมือผู้ชายหยิบสายยางรดต้นไม้
สงสัยว่าใครเลยย่องลงไปดูข้างล่างอีกครั้ง แต่ไม่พบใคร
แถมพื้นยังแห้งดี แล้วสายยางก็ยังอยู่ที่เดิม งงมากว่านี่มันเหตุการณ์อะไร
แล้วสิ่งที่เห็นคืออะไร แล้วเค้ามาดี หรือมาร้าย

ที่บ้านพักหลังนี้เชื่อว่ามีสิ่งเร้นลับแน่นอนค่่ะ เพราะคุณแฟนเก็บสะสม
ของขลังทั้งพระ เครื่องรางหลายอย่าง มวลสารที่ใช้สร้างก็สุดจินตนาการค่่ะ

ขนาดพี่น้องวัดบางพระที่เคยไปที่บ้านยังไม่ยอมเข้าบ้านเลยค่ะ ยืนคุยหน้าประตู
ไม่รู้เพราะอะไรค่ะ

อยากได้ความรู้เรื่องนี้เพิ่มเติมค่่ะ ได้ยินได้ฟังมาอย่างไรกันบ้างหรอคะ
สิ่งเร้นลับเหล่านี้จะมาให้เราเห็นได้ตอนไหนคะ
วันพระ วันโกน ข้างขึ้น ข้างแรม พลบค่ำ ตอนค่ำ เช้ามืด หรือกลางวัน
คนทำคุณทำของได้ยินมาว่าจะปล่อยของกันในวันโกนจริงหรือคะ

ด้วยความเคารพค่่ะ ขอบคุณค่่ะ

ployQ:
ขอบคุณ สำหรับเรื่องราวแบ่งปันคะ
ให้เดาคงจะ บ้านเก่า พวกราชการจะมีอายุมากเจ้าที่แรง
ขนาดเพื่อนดิฉันอยู่ในหน่วยงานที่ทำงานยังพบเจอบ่อยๆ
ที่พบบ่อย คือ เวลานั่งในห้องทำงานคนเดียว เก้าอี้ของคนอื่นๆ ที่ว่างจะขยับเองบ่อยๆ
ผิดถูกขออภัยนะคะ :050:

naikai:
เจ้าที่เจ้าทาง หรือเทวาอารักษ์ เขามาบอกขณะนี้อากาศร้อนมาก ๆ ช่วยรดน้ำต้นไม้ให้ด้วย อย่าปล่อยให้แห้แล้ง เดี๊ยวจะเฉาตายหมด จะไม่มีที่พักอาศัยของรุกขเทวาครับ

นักรบอาทมาต:

--- อ้างจาก: naikai ที่ 20 พ.ค. 2555, 11:35:28 ---เจ้าที่เจ้าทาง หรือเทวาอารักษ์ เขามาบอกขณะนี้อากาศร้อนมาก ๆ ช่วยรดน้ำต้นไม้ให้ด้วย อย่าปล่อยให้แห้แล้ง เดี๊ยวจะเฉาตายหมด จะไม่มีที่พักอาศัยของรุกขเทวาครับ

--- End quote ---

ชอบคำตอบนี้มากๆ ครับ

cotton8088:
 :095:ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ  :027:
ว่าแต่ว่า ที่ไม่รดน้ำแล้วต้นไม้แห้งแล้งไม่เป็นความจริงเลยนะคะ
ตอนนี้ต้นพริกกับดอกดาวกระจายออกดอกสวยเชียวค่่ะ
จะมีน่าสงสารก็แต่ต้นมะยมหน้าบ้าน โดนพิษน้ำท่วมยังไม่ฟื้น
ไม่รู้จะยืนตายอยู่หน้าบ้านหรือเปล่า คุณพี่ก็หมั่นรดน้ำอยู่ทุกเช้าเลยล่ะค่่ะ :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version