ผู้เขียน หัวข้อ: วันวิสาขบูชานี้ทางวัดมีลงนะหน้าทองกับสักยนต์ไหมครับ  (อ่าน 1789 ครั้ง)

ออฟไลน์ MILDia

• ทุติยะ
  • **
วันวิสาขบูชานี้ทางวัดมีลงนะหน้าทองกับสักยนต์ไหมครับ สมาชิกใหม่ยังไม่ทราบข้อมูลครับ หรือเวลาไหนดีครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
วันวิสาขบูชานี้ทางวัดมีลงนะหน้าทองกับสักยนต์ไหมครับ สมาชิกใหม่ยังไม่ทราบข้อมูลครับ หรือเวลาไหนดีครับ

มีทุกอย่างที่ถามครับ...

แต่จะให้ดี สำหรับสมาชิกใหม่..สมควรอ่านกระทู้ย้อนหลังไปเรื่อยๆครับ..

ถ้าอยากทราบอะไรพิเศษ ใช้ปุ่มค้นหา ได้เลยครับ...

ถ้าอะไรใช้ปุ่มค้นหาแล้วไม่เจอ....มาโพสถามได้เลยครับ...

เดี๋ยวพี่น้องในที่แห่งนี้จะมาช่วยกันตอบครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2555, 11:57:46 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ kamontippoomee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
นะหน้าทอง ผู้หญิงทำได้ไหมคะ !!! แล้วถ้าจะไปวันวิสาขบูชานี้ได้ไหมคะ (ไปได้ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงคะ) ตอบด้วยนะคะขอบคุณคะ

ออฟไลน์ MILDia

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกอย่างครับ ผมจะศึกษาดูข้อมูลตามที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
นะหน้าทอง ผู้หญิงทำได้ไหมคะ !!! แล้วถ้าจะไปวันวิสาขบูชานี้ได้ไหมคะ (ไปได้ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงคะ) ตอบด้วยนะคะขอบคุณคะ
ลงนะหน้าทองผู้หญิงก็ลงได้ผู้หญิงเทียมก็ดีเชิญที่กุฏิใหญ่ได้เลยครับ(หรือที่กุฏิหลวงพี่ติ่งด้านในสุดถามพี่ๆที่อยู่ในวัดได้เลย)
ไปวันไหนก็ได้ที่สะดวกครับ เริ่มตั้งแต่ 8.00 โมง ถึง 17.00 (หรือกุฏิใหญ่เปิดก็เริ่มเลย)ตอบให้แล้วนะครับ  :045: :079:ยินดีครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ kamontippoomee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณคะที่ให้คำตอบ แต่ปัญหาคือไปไม่ถูกคะ ^^^

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 02;ถ้าอยากจะไปก็ดูในเวปเก่าๆที่บอกการเดินทางไปวัดซิครับ :047:เพื่อนๆพี่ๆอธิบายไว้อย่างละเอียด 06;

ออฟไลน์ Manowhwan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
จะไปวันวิสาขบูชาเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าคนจะเยอะมากมั้ย สมาชิกใหม่ค่ะ อยากสักน้ำมันด้วยไม่รู้จะสักอะไรดี

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ลองเข้าไปดูในกระทู้นี้ดูครับ    http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=27429
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล