ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอเส้นทางไปวัดบางพระหน่อยครับ  (อ่าน 1818 ครั้ง)

ออฟไลน์ vodkavalentine

• ทุติยะ
  • **
คือว่า ผม จะไปวัดบางพระ โดย นั่งรถไฟ

จากหัวลำโพง-นครชัยศรี

อยากทราบว่าจะไปที่วัด โดย จุดเริ่มต้นอยู่ที่

สถานี่รถไฟนครชัยศรี มีทางไหนบ้างหรอคับ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนขอเส้นทางไปวัดบางพระหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 2555, 11:10:56 »
ถ้าเป็นผม เส้นผมที่ใช้เดินทางบ่อยๆคือ อนุเสาวรีย์ครับ นั่ง ปอ.539 ไปลง อ้อมน้อย แล้วต่อ รถไปนครปฐมครับ

บอกกระเป๋ารถเมล์ว่าลงแยกท่านาครับ แล้วเดิน ข้ามสะพานลอยไปทางป้อมตำรวจอะครับ สังเกตุที่มี ตุ๊กตุ๊ก

ถ้าท่านรีบก็นั่ง ตุ๊กตุ๊กได้เลยครับ 100 บาท ถึงวัดบางพระเลย แตุ่ถ้าไม่รีบก็ นั่งรอ รถเมล์ที่เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูมครับ

ส่วนทางรถไฟ รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ โชคดีนะครับผม  :002:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ vodkavalentine

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนขอเส้นทางไปวัดบางพระหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ค. 2555, 02:50:54 »
ขอบคุณคับพี่ ขอรบกวนถามอีกครับว่า จากอ้อมน้อยไปนครปฐม

ใช้ระยะเดินทางนานป่าวคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2555, 02:52:03 โดย vodkavalentine »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 09:31:15 »
จากอนุสาวรีย์ทำไมไม่ขึ้นรถตู้สายราชบุรีไปลงท่านาละครับและต่อรถมอ,ไซค์หรือตุ๊กๆแล้วแต่สะดวก
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 01:43:17 »
ทางรถไฟลองดูกระทู้นี้ครับ     http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=27429
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ suphatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sawaddeerat_nan@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พ.ค. 2555, 02:30:01 »
ถ้าเป็นผม เส้นผมที่ใช้เดินทางบ่อยๆคือ อนุเสาวรีย์ครับ นั่ง ปอ.539 ไปลง อ้อมน้อย แล้วต่อ รถไปนครปฐมครับ

บอกกระเป๋ารถเมล์ว่าลงแยกท่านาครับ แล้วเดิน ข้ามสะพานลอยไปทางป้อมตำรวจอะครับ สังเกตุที่มี ตุ๊กตุ๊ก

ถ้าท่านรีบก็นั่ง ตุ๊กตุ๊กได้เลยครับ 100 บาท ถึงวัดบางพระเลย แตุ่ถ้าไม่รีบก็ นั่งรอ รถเมล์ที่เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูมครับ

ส่วนทางรถไฟ รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ โชคดีนะครับผม  :002:

แนะนำเพิ่มเติมค่ะ : จากอนุสาวรีย์ - แยกท่านา นั่งรถตู้สาย อนุสาวรีย์ - นครปฐม ราคา 60.-บาท
ข้ามสะพานลอยมาทางฝั่ง Lotus จุดแรกมีวินมอเตอร์ไซต์ค่ะ - วัดบางพระ ราคา 90.-บาท
หากต้องการทั้งเข้า - ออก ก็แจ้งพี่วิน ขอเบอร์โทรศัพท์ไว้ได้เลยค่ะ พี่เค้ายินดีบริการ ก่อนหน้านี้
ก็เดินทางแบบนี้ค่ะ สะดวกดี ไม่ต้องรอนาน  :002: