ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ผู้มีความรู้เรื่อง " พระผงรุ่นอาเสี่ยใหญ่" ครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
ศิษย์หลวงพ่อทุกท่านครับ..ผมได้พระหลวงพ่อเปิ่นมา...มีผู้รู้ท่านหนึ่งให้คำชี้แนะผมว่าเป็นรุ่นอาเสี่ยใหญ่ ปี 2535 ...เพื่อความกระจ่างผมจึงขอคำชี้แนะจากศิษย์สายตรงวัดบางพระ ผู้มีความรู้ทุกท่าน ...ช่วยไขข้อสงสัยให้ผมหน่อยครับว่า เป็นรุ่นอาเสี่ยใหญ่จริงหรือไม่...สร้างปี 35 จริงหรือไม่...สร้างเนื่องในโอกาสอะไรครับ... และเป็นของแท้จากวัดบางพระหรือเปล่าครับ...ขอบคุณศิษย์หลวงพ่อทุกท่านที่ให้คำชี้แนะ ล่วงหน้าครับ...

ชัดๆ อีกรูปครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2555, 08:36:11 โดย chokchai_Ubon »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แท้ดูง่ายครับ รุ่นอาเสี่ยใหญ่
เป็นแบบประจุพลอยสีแดง
ลองค้นข้อมูลเก่าๆดูครับ
มีกระทู้รุ่นนี้หลายอัน
ผมก็เคยลงเอกสารรายละเอียดรุ่นนี้ไว้
ยินดีด้วยครับ

• ตติยะ
ขอบพระคุณมากมากครับผม.... งั้นผมจะเก็บตังค์เลี่ยมทองไว้บูชาแล้วครับ...ดีใจมากครับ...

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
จริงครับ จริงครับ  แท้ครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
สวยงามมากครับ ยินดีด้วยครับ :015:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
 :025:เป็นอีกรุ่นที่ผมชอบมากเพราะหลวงพ่อท่านประทานชื่อให้ด้วย แสดงว่าท่านเน้นด้านโชคลาภ และเมตตา โภคทรัพย์ ให้ศิษย์ได้เป็นอาเสี่ย ชอบชอบ ยินดีด้วยครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

• ตติยะ
ขอบคุณศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน...เป็นอย่างมากครับที่ให้ความกระจ่าง... ผมเองก็เป็นลูกศิษย์สายหลวงปู่เปิ่น ครับ... เป็นลูกศิษย์หลวงปู่สายอีสาน โหรมนตรี พุ่มทิพย์ และตาบุญมี พุ่มทิพย์ครับ...  ได้พระหลวงปู่มาแบบไม่รู้ตัว.. ปกติจะไม่ชอบบูชาวัตถุมงคลจากแผงพระเลย..เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้...แต่วันนั้นไปทำธุระที่ในเมืองสุรินทร์ เดินผ่านแผงบูชาพระ เดินผ่านร้านไป 2 รอบแล้ว... แต่เหมือนมีอะไรดลใจ ให้นึกย้อนกลับไปถามหาเหรียญหลวงปู่ ..บังเอิญอีกเช่นกันที่มีอยู่แค่องค์เดียว...เป็นลูกหลานหลวงปู่อยู่แล้วเลยไม่ลังเล ที่จะบูชา ค่าบูชาก็ไม่มาก... ไม่นึกว่าจะได้ของดีของหลวงปู่มาเก็บไว้กับตัว...( ผมเชื่อว่าหลวงปู่ ท่านคงไม่อยากจะอยู่ที่นั่นแล้ว คงอยากให้ลูกหลานที่เคารพบูชาท่าน ได้มาเก็บไว้บูชา..ผมเชื่อเช่นนั้นครับ ) ........ชื่อรุ่น ดีอย่างที่ท่านว่า ...อาเสี่ยใหญ่...สาธุๆๆ ด้วยบารมีหลวงปู่ คุ้มครอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน...เป็นอย่างมากครับที่ให้ความกระจ่าง... ผมเองก็เป็นลูกศิษย์สายหลวงปู่เปิ่น ครับ... เป็นลูกศิษย์หลวงปู่สายอีสาน โหรมนตรี พุ่มทิพย์ และตาบุญมี พุ่มทิพย์ครับ...  ได้พระหลวงปู่มาแบบไม่รู้ตัว.. ปกติจะไม่ชอบบูชาวัตถุมงคลจากแผงพระเลย..เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้...แต่วันนั้นไปทำธุระที่ในเมืองสุรินทร์ เดินผ่านแผงบูชาพระ เดินผ่านร้านไป 2 รอบแล้ว... แต่เหมือนมีอะไรดลใจ ให้นึกย้อนกลับไปถามหาเหรียญหลวงปู่ ..บังเอิญอีกเช่นกันที่มีอยู่แค่องค์เดียว...เป็นลูกหลานหลวงปู่อยู่แล้วเลยไม่ลังเล ที่จะบูชา ค่าบูชาก็ไม่มาก... ไม่นึกว่าจะได้ของดีของหลวงปู่มาเก็บไว้กับตัว...( ผมเชื่อว่าหลวงปู่ ท่านคงไม่อยากจะอยู่ที่นั่นแล้ว คงอยากให้ลูกหลานที่เคารพบูชาท่าน ได้มาเก็บไว้บูชา..ผมเชื่อเช่นนั้นครับ ) ........ชื่อรุ่น ดีอย่างที่ท่านว่า ...อาเสี่ยใหญ่...สาธุๆๆ ด้วยบารมีหลวงปู่ คุ้มครอง

ยินดีต้อนรับ ศิษย์หลวงปู่เปิ่น สายอีสาน ครับ :114:

• ตติยะ
ขอบคุณครับ.... ผมได้ลองค้นหาข้อมูลย้อนหลังดูแล้ว ประทับใจมากครับ... บารมีหลวงปู่คุ้มครองศิษย์ทุกๆคนนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา