ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ เป็นกังวลมากจริงๆ  (อ่าน 1730 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yada

• ปฐมะ
  • *
คือว่า ให้เพื่อนพาไปสักยันต์ที่วัดมาคะ แล้วก้อเพิ่งไปกันครั้งแรก อยากได้ยันต์เสือเหลียวคะ
แล้วอาจารย์ที่เป็นฆราวาสสักให้ค่ะ พอสักเสร็จแล้ว ก็ต้องไปให้พระอาจารย์เป่าอีกที่ใช่ไหมค่ะ
แต่อาจารย์ท่านบอกไม่ต้องให้กลับได้เลย ก็เลยไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
หรือว่าเราทำอะไรผิดหรือเปล่า ท่านถึงได้ไม่เป่าให้
แล้วถ้าผิดจริงๆต้องแก้ไขอย่างไรคะ
ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ คือว่าไม่ทราบจริงๆคะ
ขอความกรณาด้วยคะ ขอบพระคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2555, 01:34:59 โดย Yada »

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ เป็นกังวลมากจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 04:34:16 »
ไม่ยากครับไปที่วัดอีกครั้ง ขึ้นไปบนกุฏิใหญ่เลยครับ บูชาพานครู2พาน พานแรกบูชากายร่างสังขารหลวงปู่เปิ่นอธิษฐานกราบขอเป็นศิษย์และขอพรบารมีท่าน
พานที่2เขัาไปกราบบูชาหลวงพ่อสำอางค์ บอกกับท่านว่าสักมาขอบารมีเมตตาให้ท่านเป่าให้ครับ
ขอให้โชคดีครับ 21;
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ เป็นกังวลมากจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 08:19:42 »
ไม่ยากครับไปที่วัดอีกครั้ง ขึ้นไปบนกุฏิใหญ่เลยครับ บูชาพานครู2พาน พานแรกบูชากายร่างสังขารหลวงปู่เปิ่นอธิษฐานกราบขอเป็นศิษย์และขอพรบารมีท่าน
พานที่2เขัาไปกราบบูชาหลวงพ่อสำอางค์ บอกกับท่านว่าสักมาขอบารมีเมตตาให้ท่านเป่าให้ครับ
ขอให้โชคดีครับ 21;

หลวงพ่อสำอางค์ท่านให้เมตตา
แน่นอนครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 09:20:37 »
ที่ผมเคยเจอนะคับมีแต่อาจารย์จะบอกให้ขึ้นไปกราบพระอาจาร์แล้วก็สังขารหลวงปู่แล้วค่อยกลับ

แต่คงคนละอาจารย์กันละไม่ทราบว่าสักกับอาจารย์ท่านไหนละคับ

แต่เรื่องเป่าละก็ผมก็มีคำตอบให้นะคับคือไม่ว่าจะเป็นพระอาจารย์หรืออาจารย์เมื่อรับการสักเสร็จแล้ว
ท่านก็จะเป่าให้ทุกครั้งที่สุกอยู่แล้วนะคับคุณอาจจะไม่รู้ว่าท่านเป่าตอนไหนแต่ท่านอาจารย์จะต้องเป่าให้ทุกคนละคับ

ผิดถูกยังไงขออภัย
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ Yada

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 09:45:21 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำคะ ขอบคุณจริงคะ เพราะเป็นกังวลมาก

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 09:50:48 »
ด้วยความเคารพครับ
   ที่ปฏิบัติมาสมัยหลวงพ่อเปิ่นท่านดำรงสังขารอยู่
ไม่ว่าสักที่กุฎิใด สักเสร็จแล้วก็ไปให้หลวงพ่อเป่าทุกครั้ง
ยกเว้นว่ากุฏิใหญ่ปิดแล้ว ก็จะไปมาวัดคราวหน้า
ก็มาเป่า
กรณีของเจ้าของกระทู้ น่าจะไปให้ท่านเจ้าอาวาสที่กุฏิใหญ่เป่าครอบให้นะครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
  ปล.สงสัยจังว่าเป็นอาจารย์ท่านใดสัก ครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 04:45:48 »
ถึงคุณน้อง Yada ลูกศิษย์ของหลวงปู่เปิ่นส่วนใหญ่พอเวลาสักเสร็จก็จะขึ้นไปให้หลวงปู่ท่านเป่าครอบให้อีกครั้งนึง เป็นอย่างนี้มาช้านานแล้วครับ  :058:  :058:  :058:

ปล.สงสัยจังว่าเป็นอาจารย์ท่านใดสัก ครับ   :066:  :066:  :066:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ kamontippoomee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 05:52:54 »
แสดงว่าหลังจากสักเสร็จแล้วต้องกลับไปเป่าอีกรอบหรอคะ ไม่เข้าใจคะ ?