ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับยันต์ ครู  (อ่าน 3182 ครั้ง)

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
ถามเกี่ยวกับยันต์ ครู
« เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 11:26:54 »
ผมยังไม่เคยไปวัดบางพระเลยครับ ถ้าไปแ้ล้ว เราขอยันต์ครูเลยได้ใหมครับเช่น ขอ ยันต์ 8 ทิศก่อน เพราะจากที่อ่านๆมา หลายๆท่านบอกว่า จะขอยันต์อื่นได้ ต้องมียันต์ครูก่อน แต่ผมขอ 8 ทิศ หรือ 9 ยอดก่อนเลยได้ใหม ผมวางยันต์ 5 แถว ใหล้ซ้ายมาแล้วอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ถามเกี่ยวกับยันต์ ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 01:11:57 »
สำหรับคนที่ไม่เคยสักเลย หรือเคยสักมาแล้ว ยันต์แรกที่จะได้รับจากอาจารย์หรือพระอาจารย์ท่านก็คือยันต์ครู  ยันต์เก้ายอดของวัดบางพระ ก็คือยันต์ครูครับ ตามขั้นตอนศิษย์วัดบางพระก็จะได้ยันต์เก้ายอดทุกคน หลังจากนั้นตำแหน่งต่อมาก็คือยันต์แปดทิศครับท่าน
( ยกเว้นอาจารย์ Tattoo เปิดท้าย ไม่มียันต์ครูน๊ะครับ )

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2555, 06:48:10 »
ผมยังไม่เคยไปวัดบางพระเลยครับ ถ้าไปแ้ล้ว เราขอยันต์ครูเลยได้ใหมครับเช่น ขอ ยันต์ 8 ทิศก่อน เพราะจากที่อ่านๆมา หลายๆท่านบอกว่า จะขอยันต์อื่นได้ ต้องมียันต์ครูก่อน แต่ผมขอ 8 ทิศ หรือ 9 ยอดก่อนเลยได้ใหม ผมวางยันต์ 5 แถว ใหล้ซ้ายมาแล้วอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
ยันต์เก้ายอดก่อนครับ และมาแปดทิศ งบน้ำออ้ยครับจากนั้นหลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์ท่านจะวางตำแหน่งยันต์เองครับจากนั้นท่านอยากได้ยันต์อันไหนเเล้วแต่ท่านครับ ผมไม่เคยขอยันต์จากหลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์เลยครับนอกจากท่านจะให้เอง บางครั้งท่านก็ถามผมว่าอยากได้อะไรผมก็บอกแล้วแต่หลวงพ่อจะให้ครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2555, 06:49:37 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2555, 12:29:58 »

ขอบคุณครับ
ยันต์เก้ายอดก่อนครับ และมาแปดทิศ งบน้ำออ้ยครับจากนั้นหลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์ท่านจะวางตำแหน่งยันต์เองครับจากนั้นท่านอยากได้ยันต์อันไหนเเล้วแต่ท่านครับ ผมไม่เคยขอยันต์จากหลวงพ่อ หลวงพี่ อาจารย์เลยครับนอกจากท่านจะให้เอง บางครั้งท่านก็ถามผมว่าอยากได้อะไรผมก็บอกแล้วแต่หลวงพ่อจะให้ครับ :001:
ตำราบางพระหันหลังอย่างเดียวไม่ต้องเลือกถูกต้องเลยครับแล้วจะได้ลายยันต์ที่สวยงามและเข้มขลัง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2555, 09:34:43 »
การได้รับเมตตายันต์จากพระอาจารย์ ยันต์ไหนก่อนหลังคงไม่มีกฎตายตัวน่ะครับ แต่ส่วนใหญ่มักจะได้รับเมตตาตามที่บอกกัน แต่อย่าไปยึดติดว่าจะต้องได้ตามนั้นน่ะครับเดดี๋ยวไม่ได้รับตามนั้นแล้วจะสับสน เพราะอย่างผมกว่าจะได้รับเมตตา9ยอดก็เป็นยันต์ที่9ที่ได้รับเมตตาน่ะครับ ความเหมาะสมพระอาจารย์แต่ละรูปจะเมตตาให้ตามความเหมาะสมน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2555, 10:54:54 »
ดูตามตำแหน่งแล้ว ยันต์9ยอด จะอยู่ตรงกลาง และ อยู่จุดที่สูงที่สุด
เหมือนเป็นการสร้างโครงร่าง ในการวางลายยันต์ ครับ
อันนี้จากทีเคยเห็นๆ มานะครับ ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ Right

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2555, 11:17:15 »
รอครับตอบอยู่นะครับ  เร็วๆนะครับ
ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่เกี่ยวกับการประกาศโฆษณาชวนเชื่อ หลอกลวงต่างๆ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2555, 07:28:07 »
การได้รับเมตตายันต์จากพระอาจารย์ ยันต์ไหนก่อนหลังคงไม่มีกฎตายตัวน่ะครับ แต่ส่วนใหญ่มักจะได้รับเมตตาตามที่บอกกัน แต่อย่าไปยึดติดว่าจะต้องได้ตามนั้นน่ะครับเดดี๋ยวไม่ได้รับตามนั้นแล้วจะสับสน เพราะอย่างผมกว่าจะได้รับเมตตา9ยอดก็เป็นยันต์ที่9ที่ได้รับเมตตาน่ะครับ ความเหมาะสมพระอาจารย์แต่ละรูปจะเมตตาให้ตามความเหมาะสมน่ะครับ
จริงขอรับ ผมได้รับเมตตาจากพระอาจารย์แป๊ว ก็เริ่มจากยันต์สองยอดหรือนะมหาละลวย ได้มา 2 ยันต์ จิ้งจก 2 หาง สาลิกา ยันต์หัวใจเสือ 2 ยันต์ ท่านจะถามว่าทำงานอะไร แล้วจะเมตตาให้ยันต์ตามความเหมาะสมครับ

ออฟไลน์ jame bp

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2555, 06:37:10 »
ผมครั้งแรกก็ได้หนุมานเลยครับ

ออฟไลน์ beerr

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มี.ค. 2556, 11:26:55 »
สำหรับคนที่ไม่เคยสักเลย หรือเคยสักมาแล้ว ยันต์แรกที่จะได้รับจากอาจารย์หรือพระอาจารย์ท่านก็คือยันต์ครู  ยันต์เก้ายอดของวัดบางพระ ก็คือยันต์ครูครับ ตามขั้นตอนศิษย์วัดบางพระก็จะได้ยันต์เก้ายอดทุกคน หลังจากนั้นตำแหน่งต่อมาก็คือยันต์แปดทิศครับท่าน
( ยกเว้นอาจารย์ Tattoo เปิดท้าย ไม่มียันต์ครูน๊ะครับ )
##แต่หนูไปสักครั้งแรกกับหลวงพี่นันได้ยันต์5แถวหลวงพี่ไม่ได้สักยันต์ครูให่ก่อนวันต่อมาไปหาหลวงพี่นันได้ยันต์กวางเหลียวหลัง หลวงพ่อต้อยเมตตายันต์พุฒซ้อนให้ค่ะ ไม่ได้สักยันต์ครูก่อนจะเป็นอะไรป่าวค่ะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มี.ค. 2556, 11:31:39 »
ถ้าพระอาจารย์ท่านพิจารณาเลือกยันต์ให้เอง ก็คงมีเหตุผลที่สมควรครับ ไม่แน่วันหน้า พระอาจารย์ท่านอาจจะสักยันต์ครูก็เป็นไปได้ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น