ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องวัดที่จังหวัดจันทบุรีครับ  (อ่าน 1117 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอรบกวนพี่ๆในกระดานสนทนาวัดบางพระช่วยเสนอความคิดเห็นด้วยนะครับ
คือ ว่าผมจะพาน้องๆ ปี 1 ไปทำกิจกรรมต่างจังหวัดครับ โดยจะไปที่หาดเจ้าหลาวจันทบุรี
โดยผมกะว่าจะพาน้องๆไปทำกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ด้วยครับ เลยคิดว่าจะไปบำเพ็ญประโยชน์ที่วัด
โดยอาจจะไปช่วยทาสีกำแพงวัดให้ใหม่ กวาดลานวัด ล้างห้องน้ำ หรือ อาจไปช่วยซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าภายในวัดน่ะครับ
แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปวัดไหน เลยอยากให้พวกพี่ๆ ช่วยกันเสนอหน่อยนะครับว่ามีวัดไหนที่น่าสนใจ
อยากได้วัดที่เป็นทางผ่านหรืออยู่บริเวณใกล้เคียงน่ะครับ และอยากได้วัดที่ไม่ใหญ่มาก
เพราะวัดที่ใหญ่ๆอาจมีคนไปช่วยทำนุบำรุงเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ที่วัดวังน้ำขาวเลยครับ  พี่น้อง ยิ่งมีการสร้าง  ร.ร.อยู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
วัดวังน้ำขาวนี่ที่แกลงหรือป่าวครับ หรือ ที่จันทบุรีครับพี่ ขอลิ้งที่สามารถหาข้อมูลหน่อยได้มั้ยครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำไปวัดลาดครับ วัดเก่าครับ อยู่ อ.ท่าใหม่ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา