ผู้เขียน หัวข้อ: เขาว่า เป็น จตุคามฯ เนื้อลูกกรอก  (อ่าน 3240 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ไปเจอมา ก็เลยเอามาฝากให้ช่วยกันดู
ไปตามนี้เลยครับ? http://tnews.teenee.com/weird/14320.html

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เขาว่า เป็น จตุคามฯ เนื้อลูกกรอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ส.ค. 2550, 07:57:01 »
ลักษณะคงจะเอามาทำแบบผงพรายกุมารมั๊งครับ...

...แบบบนี้ไม่ผิดกฏหมายเหรอครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เขาว่า เป็น จตุคามฯ เนื้อลูกกรอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 12:14:09 »
เห็นด้วยคร๊าบ  ;D ไม่ผิดหรอก

ออฟไลน์ taekungzeal

• ตติยะ
  • อุดธัง อัดโธ นะโมพุทธายะ สาธุ !!
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 12:24:33 »
 ไม่ ใส่ หลวงปู่ทิม ไม่ดี กว่า หร อครับ

จตุคาม ผงพรายกุมาร ? มวรสาร นี่ พุทธคุณ หรอครับ

ใส่ มวลสาร มงคล ไม่ ดี ก่า หรอ ครับ   

ออฟไลน์ Natyakuza

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 01:16:46 »
ผมคิดว่าไม่ใช่แนวพุทธคุณอะไรเลยนะครับ น่าจะเป็นของไม่ดีเลยนะครับเพราะไม่มีในตําราไหนในการปุกเสกองค์พ่อจุตคาม โดยการใช่ซากของเด็กที่ตายแล้ว องค์พ่อจตุคามเป็นเทพนะครับ ไม่ใช่ของขังที่ใช้ของเหล่านี้มาปลุกเสก เท่ากับไม่สัทธาองค์พ่อเลยนะครับ ทําไมไม่ไปสร้างลูกกรอกหรือกุมารทองไรดีกว่า

ออฟไลน์ อาจารย์เอ้

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ย. 2550, 03:15:45 »
กรอกน้ำอะป่าว

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 2550, 05:36:55 »
อย่างอื่นจะดีกว่ามั๊ย ....ไม่น่าทําเลย
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2550, 06:23:52 »
แปลกดีคนคิด จัดสร้างก็ช่างสรรหามาทำจริงๆ? มวลสารอื่นๆมีตั้งเยอะแยะ
ผมถามจริงๆ ใน ฐานะชาวพุทธ วัดต่างๆ ที่สร้าง จตุคามรามเทพ น่ะ ลองเอาไปคิดกันดูนะครับ
ว่า องค์ ท่านน่ะเป็น พระโพธิสัตว์ จะนำมวลสารที่เป็น ของ อวมงคล(ต่ำ)
เช่น กระดูกผีตายโหง? ดินเจ็ดป่าช้า ซึ่งของเหล่านี้ น่าจะจัดสร้างของ คุณไสยมนต์ดำ ไม่น่ามาจัดสร้างองค์
พ่อจตุคาม หรอก และไอ้พวกที่อ้างๆ กันน่ะ แขวนรุ่นนี้แล้วดี แขวนรุ่นนี้แล้วรวย พอเถอะครับ
เราน่าจะยึดหลักทาง ศาสนา กันให้เยอะๆ มากกว่า ศีล 5 นะครับ
มีประจำใจกันมั๊ยล่ะ พี่น้อง ชาวบางพระ? :007: :004: :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2550, 09:19:20 โดย กุ๊งกิ๊ง »