ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามไปสักน้ำมันมาวันนี้ครับ  (อ่าน 1390 ครั้ง)

ออฟไลน์ MILDia

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ก็มีคนพอสมควรครับ ผมเลยนั่งรอแถวหน้ากุฏิพระอาจารย์ติ่ง รอพระอาจารย์กลับมา แล้วมีลุงคนนึงให้ผมไปสักที่กุฏิฆราวาส 2 คนข้างกุฏิพระอาจารย์ติ่ง อาจารย์ลงยันต์ครูให้ครับ แล้วก็ให้บทสวดมนต์มา สักเสร็จผมก็รีบกลับโดยที่ไม่ได้เป่าเพราะหลวงพ่อไม่อยู่ ไม่ทราบว่าควรจะทำอย่างไรดีครับ

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สอบถามไปสักน้ำมันมาวันนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 03:49:00 »
ผมเพิ่งเริ่มสักครั้งแรกแนะนำด้วยครับ ผมควรจะทำอย่างไรดี ผมไม่ได้ให้หลวงพ่อเป่าให้อะครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: สอบถามไปสักน้ำมันมาวันนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 05:05:35 »
ไปคราวหน้าก็ไปกราบท่านให้ท่านเป่าให้

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 07:44:48 »
ผมจะกลับไปให้หลวงพ่อเป่าให้อีกทีครับ ขอบคุณที่แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2555, 03:35:55 »
ตอนน้องมาสักรอบหลังค่อยขึ้นไปกุฎิใหญ่ให้หลวงพี่อางค์เป่าก็ได้ไม่ต้องรีบรอให้แผลตกสะเก็ดก่อนก็ได้ครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2555, 10:55:46 »
ขอบคุณมากๆครับ