ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องสีรถ กาลกิณีครับ อยากรู้วิธีแก้เคล็ดครับ  (อ่าน 1605 ครั้ง)

ออฟไลน์ noteee

• ปฐมะ
  • *
ผมเกิดวันอังคารครับ พอดีรถที่จะซื้อ   จะซื้อ ''สีดำ'' ครับ

พอดีไปอ่านข้อมูลมา

คนเกิดวันอังคารถ้าซื้อรถสีดำ สีดำ , สีม่วง   สี ภูมิเดช ส่งเสริมเรื่อง อำนาจ อิทธิพล ผู้คนรู้สึกเกรงใจ

แต่ว่าอายุผม21ย่าง22ครับ เค้าบอกว่า

อายุย่าง 22, 31, 40, 49, 58 และอายุ 67 ปี สีที่ห้ามซื้อคือ สีดำ สีม่วง เพราะเป็นสีกาลกิณีของคนเกิดวันอังคาร

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้เคล็ดบ้างไหมครับ พอดีรถเป็นมือ2ครับ เลยเปลี่ยนสีไม่ได้อะครับ

ยังไงรบกวนท่านที่มีความรู้หน่อยนะครับ  ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2555, 02:27:27 โดย noteee »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
พี่ว่าไม่เป็นไรหรอกครับเดี๋ยวน้องก็อายุ 22  02; แล้วพี่ว่าอยู่ที่การขับขี่อย่างระมัดระวังและมีสติระหว่างขับรถมากกว่า 17;
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
จริงๆเรื่องนี้...ถ้าจะเชื่อก็ไม่มีอะไรเสียหายครับ....

แต่ถ้ารู้แล้วแก้สีไม่ได้  ก็ต้องทนใช้ครับ...ใช้ด้วยความระวัง...

จะว่าไปแล้วรถสีไหน   ก็ต้องระวัง....สติในการขับรถ สำคัญที่สุด

หาพระหลวงพ่อฯ  ติดรถไว้เพื่อเป็น สิริมงคลครับ....

ปล. แต่รถสีดำ ตามหลักการมองเห็น  ตอนกลางคืนอันตรายมาก

เพราะรถที่สวนมาไม่ค่อยเห็น  ถ้าออกมาจากซอยโดยไม่เห็นไฟหน้า

หรือจอดอยู่ข้างทาง  ก็อันตราย  รถคนอื่นขับมากว่าจะเห็นก็เบรคแทบไม่ทันแล้วครับ

คนขับรถกลางคืนบ่อยๆจะเข้าใจ

ผมเป็นคนชอบรถสีดำมาก  ดูเท่ห์ แต่ด้วยเหตุผลดังที่กล่าวมาเป็นเหตุที่ผมไม่เคยซื้อรถสีดำเลยทั้งที่ชอบ

ปล.2 แต่จากที่ถามคือยังไม่ซื้อนี่ครับ....ก็หาคันใหม่ซิครับ....

การซื้อรถ มีเคล็ดลับอย่างนึงสำคัญมากๆ   คือต้องใจเย็นค่อยๆดูไปจะได้รถที่ถูกใจมากกว่า...ใจร้อน..

แต่ผมเคยผ่านมาแล้วเวลาอยากได้  ก็จะอยากได้เร็วๆ  แต่ต้องห้ามใจให้ได้นะครับ..

แล้วจะได้รถดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2555, 09:39:42 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ noteee

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ