ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้ไปร่วมงานไหว้ครู  (อ่าน 1318 ครั้ง)

ออฟไลน์ kingtona

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ได้ไปร่วมงานไหว้ครู
« เมื่อ: 26 มิ.ย. 2555, 03:30:41 »
คือผมเปิดกิจการร้านเกมส์/เนต ครับ
เลยไม่ค่อยได้มีโอกาสไปงานไหว้ครู
ผมอยู่ จ.อำนาจเจริญครับ หนทางค่อนข้างไกลเลยไม่ได้ไป
แต่ก็ยังมีความเชื่อ ศรัทธา และขอบุญบารมีหลวงพ่อจง ปกปักรักษาลูกศิษย์ทุกๆ คนต่อไป

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: ไม่ได้ไปร่วมงานไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2555, 06:54:28 »
ระยะทางไม่อาจขวางกั้นความศรัทธา

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2555, 09:35:19 »
ถึงตัวมาไม่ได้...แต่ใจอยู่ในพิธีพอก็ทุเลา (ถ้ามาไม่ได้จะด้วยเหตุผลใดก็ตามพอใกล้เวลาที่พิธีกำหนดน่าจะหารูปหลวงปู่มาตั้งและจุดธูปบูชาและบอกกล่าวสาเหตุที่ไปไม่ได้)
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2555, 07:46:58 »
ระยะทางไม่ใช่อุปสรรคครับ ผมอยู่พะเยาผมก็เดินทางไปทุกปีครับ :001:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555, 09:54:06 »
คือผมเปิดกิจการร้านเกมส์/เนต ครับ
เลยไม่ค่อยได้มีโอกาสไปงานไหว้ครู
ผมอยู่ จ.อำนาจเจริญครับ หนทางค่อนข้างไกลเลยไม่ได้ไป
แต่ก็ยังมีความเชื่อ ศรัทธา และขอบุญบารมีหลวงพ่อจง ปกปักรักษาลูกศิษย์ทุกๆ คนต่อไป
ศรัทธาสำคัญกว่าสิ่งใดครับ ควรจะรู้ว่าไหว้ครูวันไหน เตรียมตัวแต่เนิ่นๆอุปสรรคจะไม่เกิดครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2555, 10:04:10 »

ขอแซวหน่อย อย่าว่ากันนะ :002:

ตอนแรกผมอ่าน สะดุดตาเลย ตกลง ขอบารมี หลวงพ่อจง  หรือ หลวงพ่อเปิ่น กันแน่

พอดีท่านเว้นวรรคผิด  แซวเล่นนะครับ... :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2555, 10:19:01 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น