ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ครั้งแรกในการสักยันต์  (อ่าน 2373 ครั้ง)

ออฟไลน์ kingtona

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พูดมาแล้วใครๆ ก็ฮา ครั้งแรกเลยผมจำได้ขึ้นใจ
ตอนนั้นบอกตรงๆ เลยครับว่าไปแบบต้องใจและศรัทธา โดยที่ไม่คำนึงถึงตอนกลับ ศึกษาจากเนตว่านั่งรถสายไหนจะถึงวัดบางพระ
พอนั่งรถไปเรื่อยๆๆ ก็บอกกับคนเก็บตังค์ว่า ผมนั่งท่านา พอนั่งไปเรื่อยๆ มองอิกที ถึงในเมืองบอกตรงๆ ครับ
ว่าครั้งแรก ตกใจหมดเลยท่านามาไกลมากๆๆ พอพี่เค้าบอกให้นั่งรถ ดอนตูม ทีนี้สบายเลยละครับถึงที่เลย
พอไปหาอาจารย์ก็ นั่งรอ จนกว่าจะถึง Q ผมก็ค่ำเลยแหละครับ พอสักเสร็จมานั่งรอรถโดยที่ไม่รู้เลยว่าจะนั่งรถกลับยังไง
พอดีมีพี่สาวคนนึ่ง จะเข้า กทม.เลยได้สอบถามว่าจะไปไหนก็เลยได้นั่งคุยกะพี่สาวคนนั้นถึง สายใต้ พี่สาวคนนั้นใจดีมากๆ ครับ
จ่ายค่ารถให้ด้วยทั้งๆ ที่พึ่งรู้จักกัน ก็ ขอบคุงพี่สาวคนนั้นมากไม่มีพี่ ผมก็ยังไม่รู้จะกลับยังไง 

ขอบคุงนะครับที่สละเวลาอ่าน จนจบ
 :053:

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ประสบการณ์ครั้งแรกในการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555, 07:52:59 »
ศรัทธาที่มีต่อหลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ จงดลบันดาลให้ประสบความสุขตลอดไปครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ประสบการณ์ครั้งแรกในการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555, 11:16:47 »
ยินดีด้วยนะครับ...ขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองนะครับ

ป.ล.ขอแนะนำเรื่องการใช้ภาษานิดนึงนะครับ....ช่วยกันอนุรักษ์ภาษาไทย ด้วยครับผม
....ถ้าพระเป็นผู้สักให้ โปรดเรียกว่าพระอาจารย์
ส่วนถ้าเป็นฆาราวาสสักให้เรียกอาจารย์ได้ครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555, 12:20:10 »
น้ำใจใงครับศิษย์วัดบางพระมีน้ำใจทุกคนแหละครับท่านก็ทำได้นะส่งต่อใงเพื่อนกันทั้งนั้นผมเคยได้รูปหลวงพ่อนำมาใส่กรอบกราบไหว้ทุกวันนี้เพราะผมเดินไปคุยกับพี่คนนึงรู้สึกว่าจะอยู่ระยองหรือใงเนี้ยพี่ท่านนั้นบอกว่าได้มาจากพระอาจารย์ญาครับแต่ผมสักกับหลวงพี่นันก็เลยคุยกันพี่เขาก็ให้รูปมาผมถามอ้าวพี่ไม่เก็บไว้กราบไหว้เหรอพี่บอกว่าพุธคุณเต็มหลังแล้วครับผมแทบร้องให้ดีใจมากมีเงินในกระเป๋า 700 ถึงกรุงเทพนำรูปหลวงพ่อไปใส่กรอบโดนไป 500 แถบหมดกระเป๋าแต่ภูมิใจครับได้รูปหลวงพ่อมากราบไหว้ครับเจอกันทักทายกันได้ครับผมๆหน้าตาอาจดุๆหน่อยแต่ผมคุยด้วยได้นะครับแล้วเจอกันวันพรุ่งนี้ครับ " ผมจนเงินครับแต่ไม่จนน้ำใจครับ มีแรงกับศัทธาเท่านั้นครับ"    :050: :058: :005:

ออฟไลน์ gtr_1

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2555, 05:49:01 »
น้ำใจใงครับศิษย์วัดบางพระมีน้ำใจทุกคนแหละครับท่านก็ทำได้นะส่งต่อใงเพื่อนกันทั้งนั้นผมเคยได้รูปหลวงพ่อนำมาใส่กรอบกราบไหว้ทุกวันนี้เพราะผมเดินไปคุยกับพี่คนนึงรู้สึกว่าจะอยู่ระยองหรือใงเนี้ยพี่ท่านนั้นบอกว่าได้มาจากพระอาจารย์ญาครับแต่ผมสักกับหลวงพี่นันก็เลยคุยกันพี่เขาก็ให้รูปมาผมถามอ้าวพี่ไม่เก็บไว้กราบไหว้เหรอพี่บอกว่าพุธคุณเต็มหลังแล้วครับผมแทบร้องให้ดีใจมากมีเงินในกระเป๋า 700 ถึงกรุงเทพนำรูปหลวงพ่อไปใส่กรอบโดนไป 500 แถบหมดกระเป๋าแต่ภูมิใจครับได้รูปหลวงพ่อมากราบไหว้ครับเจอกันทักทายกันได้ครับผมๆหน้าตาอาจดุๆหน่อยแต่ผมคุยด้วยได้นะครับแล้วเจอกันวันพรุ่งนี้ครับ " ผมจนเงินครับแต่ไม่จนน้ำใจครับ มีแรงกับศัทธาเท่านั้นครับ"    :050: :058: :005:
ยินดีด้วยครับศิษย์วัดบางพระใจดีมีความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ต่อกันและกันเสมอครับ

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2555, 01:20:09 »
มาที่วัดบางพระมีแต่น้ำใจ และความสบายใจจริงๆครับ