ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรถตู้จากท่านากลับอนุสาวรีย์ชัยครับ  (อ่าน 4131 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมขอสอบถามครับ ไม่ทราบว่าแถวๆโลตัสท่านาหรือละแวกใกล้เคียงนั้น มีรถตู้กลับอนุสาวรีย์ชัยไหมครับ พอดีวันศุกร์นี้อยากจะไปวัดครับ       ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ผมทราบ1สายครับ  ละแวกใกล้ๆ ก็มี ท่ารถตู้ นครชัยศรี-พาต้าปิ่นเกล้า อยู่ช่วงขากลับจากวัด ข้ามทางรถไฟ-สะพานข้ามคลอง(สะพานหก)เลยมา100เมตร ก็เป็นท่ารถตู้ครับ และแวะรับคนแถวหน้า โลตัส ท่านาด้วยครับ(ถ้ารถคนเต็มจะไม่แวะ)
แต่สายที่ไปอนุสาวรีย์ชัยผมยังไม่เคยนั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2555, 04:27:41 โดย pittaya2517 »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
มายืนรอที่หน้าโลตัสท่านาได้เลยจะมีคนขายตั๋วนั่งอยู่ที่จุดรอรถประจำทาง2โต๊ะ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
ผมเองก็รอรถแถวนั้นบ่อยๆครับ(นั่งกลับนนทบุรี)
รับรองว่ามีรถกลับบ้านได้แน่ๆครับ
ขนาดว่าเกือบจะ21.00 แล้วยังมีรถเมล์
ผ่านอยู่เลยครับ
สู้ๆครับ
ลืมบอกครับว่าถ้าวันอาทิตย์คนค่อนข้างจะเยอะทำใจนิดนึงครับ
ส่วนคิวรถตู้จะอยู่ทางด้านขวามือขากลับจากวัดนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ทราบเหมือกันครับ ส่วนตัวผมนั่งรถเมล์หรือไม่ก็มากับน้องชายมอเตอร์ไซครับบางทีจะกลับจะมีพี่ที่มาวัดบอกทางผ่าน พี่ก็บอกไปด้วยกันทางผ่านครับ :075: บ้านผมอยู่สาทรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2555, 06:31:05 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
วันนี้ผมไปวัดมาแล้วครับ ^^ ในที่สุดก็เจอคิวรถตู้แล้วครับ ร้านค้าใกล้ๆกับสะพานลอย เขามีให้รับจองคิวรถตู้ครับ รอไม่นานด้วยครับ พี่ๆท่านใดสนใจก็บอกป้าเจ้าของร้านเลยครับ เดี๋ยวป้าเขาโทรติดต่อให้ครับ

ออฟไลน์ KokRanger

• ทุติยะ
  • **
บอกพี่วินข้างหน้าวัดให้พาไปส่งคับ ปกติผมนั่งรถเมล์มาจากบางพลี หลายต่อ ขากลับเค้าจะพาไปส่งตรงท่ารถตู้ที่ข้ามรางรถไฟไปประมาณสามร้อยเมตร