ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับการเดินทางครับ  (อ่าน 2955 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutpunpr

• ตติยะ
ถามเกี่ยวกับการเดินทางครับ
« เมื่อ: 06 ก.ค. 2555, 01:22:50 »
ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับอยู่คลองสิบ ธัญบุรี จ.ปทุมธานี คือผมอยากจะไปสักยันต์ อยากจะถามข้อมูลนิดนึงครับ
- ผมจะเดินทางจากอนุสาวรีย์ไปวัด รถตู้เริ่มวิ่งตั้งแต่กี่โมงเหรอครับ แล้วขากลับมาอนุสาวรีย์รถหมดกี่โมงครับ
- แล้วถ้าจากวัดบางพระ มาม.ศิลปากร สนามจันทร์ มายังไงเหรอครับ (พอดีเผื่อกลับมืดจะไปค้างหอเพื่อนที่ศิลปากรครับ)

ผมเพิ่งจบปีนี้เอง กำลังจะเริ่มทำงานแล้ว
อยากจะไปสักยันต์เพิ่มบารมีให้กับตัวเอง แล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาสักตามความเหมาะสมกับตัวผม
ถ้าผมไปสัก ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง จะได้ไหมครับ คือผมเกรงใจว่าจะมากเกินไปรึเปล่ากลัวท่านเหนื่อย

"บุญเราไม่เคยสร้าง ใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า"
คำเทศนาของเจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต)พรหมรังษี

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: ถามเกี่ยวกับการเดินทางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2555, 09:35:51 »
ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับอยู่คลองสิบ ธัญบุรี จ.ปทุมธานี คือผมอยากจะไปสักยันต์ อยากจะถามข้อมูลนิดนึงครับ
- ผมจะเดินทางจากอนุสาวรีย์ไปวัด รถตู้เริ่มวิ่งตั้งแต่กี่โมงเหรอครับ แล้วขากลับมาอนุสาวรีย์รถหมดกี่โมงครับ
รถตู้เที่ยวแรกน่าจะประมาณ 6 โมงเช้า ครับ ขากลับรถตู้ที่จะมาอนุสาวรีย์ต้องมาขึ้นที่ศาลาหน้าโลตัสท่านา
สอง สาม ทุ่มก็ยังมีรถเข้ากรุงเทพอยู่ จริงๆแล้วเดินทางวันเดียวไปกลับได้สบายๆ ออกเดินทางเช้าๆหน่อย

- แล้วถ้าจากวัดบางพระ มาม.ศิลปากร สนามจันทร์ มายังไงเหรอครับ (พอดีเผื่อกลับมืดจะไปค้างหอเพื่อนที่ศิลปากรครับ)
นั่งรถเมล์แดงหน้าวัดเข้านครปฐมได้เลย เที่ยวสุดท้ายหน้าวัดหมดทุ่มนึง ถึงนครปฐมจะให้เพื่อนซิ่งมอเตอร์ไซค์มารับหรือจะนั่งวินมอไซค์ไป
ก็แล้วแต่สะดวกเลย

ผมเพิ่งจบปีนี้เอง กำลังจะเริ่มทำงานแล้ว
อยากจะไปสักยันต์เพิ่มบารมีให้กับตัวเอง แล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาสักตามความเหมาะสมกับตัวผม
ถ้าผมไปสัก ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง จะได้ไหมครับ คือผมเกรงใจว่าจะมากเกินไปรึเปล่ากลัวท่านเหนื่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2555, 09:38:23 โดย assis.aod »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ถามเกี่ยวกับการเดินทางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ค. 2555, 10:31:46 »
ถ้าน้องสนใจไปวันไหน(วันธรรมดา จ-ศ )นัดมาก็ได้พี่หาวันไปอยู่นั่งรถตู้ไปเมื่อก่อนมีรถเดี๋ยวนี้น้ำเอาไปแล้วพี่อยู่บ้านฟ้าคลอง4 ธัญ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2555, 09:46:34 »
ถ้าน้องสนใจไปวันไหน(วันธรรมดา จ-ศ )นัดมาก็ได้พี่หาวันไปอยู่นั่งรถตู้ไปเมื่อก่อนมีรถเดี๋ยวนี้น้ำเอาไปแล้วพี่อยู่บ้านฟ้าคลอง4 ธัญ

ผมว่าจะไปวันจันทร์ละครับ พี่จะสะดวกไหมครับ

หรือวันธรรมดาวันอื่นได้ครับ เพราะผมยังว่างงานอยู่เลย

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ค. 2555, 10:34:52 »
พี่ว่าจะไปวันพฤหัสที่ 12 ก.ค.เป็นวันครู ถ้าน้องจะไปด้วยกันเวลา 7 โมงเช้ามารอพี่ที่หน้าบ้านฟ้าคลอง4 ตรงสะพานลอยด้านหน้า :058:ระบุสีเสื้อที่ใส่ในวันนั้นด้วยจะได้ไม่ทักคนผิด :075: :065: :005:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.ค. 2555, 04:37:20 »
ผมไปกับพี่วันพฤหัสนี้ด้วยครับ
ผมจะนั่งรถตู้จากคลองสิบไป ถ้ามองด้านซ้ายของรถตู้ต้องลงประมาณช่วงไหนครับ (พอดีกลัวนั่งรถไปผิด ชอบหลงทางบ่อย :005:)

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.ค. 2555, 05:12:35 »
ศิษย์บางพระล้วนแต่มีน้ำใจให้กัน ชื่นใจจัง

ออฟไลน์ cityhunter22

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ค. 2555, 09:54:48 »
ผมก็ว่าจะไปวันที่ 12 ก.ค. เหมือนกัน ใครสะดวกนั่งรถไปกับผมก็ได้นะครับ ไม่คิดค่ารถค่าน้ำมันใดๆ นัดเจอได้ที่โลตัสปทุมครับ ตรงข้ามศาลากลางจังหวัดปทุมครับ  แต่ขากลับผมไม่ได้กลับเลยนะครับ เพราะผมจะไปบ้านญาติแถว วัดนาราภิรมย์ ก่อนครับผมคงกลับดึกครับ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.ค. 2555, 12:27:21 »
-  รถจากอนุสาวรีย์มีตั้งแต่เช้าค่ะ นั่งมาลงที่ท่านา เดินข้ามสะพานลอย แล้วเดินตรงขึ้นไปเรื่อยๆ ไปชึ้นรถเมล์ดอนตูม(บางพระ) สังเกตให้ดีนะคะ หรือไม่ก็ถามกระเป๋าซะก่อน ไม่งั้นจะผิดคันค่ะ ส่วนขากลับ รถเมล์หน้าวัดจะหมดประมาณ 18.00 น. ค่ะ (วันธรรมดาอาจจะหมดเร็วนิดหน่อย) นั่งมาลงที่โลตัส ท่านาค่ะ ต่อรถตู้อนุสาวรีย์ที่หน้าโลตัสได้เลยค่ะ ทุ่มกว่าๆ ก็ยังเห็นมีรถวิ่งอยู่นะคะ
-  ส่วนเรื่องลงเข็ม แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาดีกว่าค่ะ ที่สำคัญแจ้งความประสงค์ให้ขัดเจนว่าจะสักหมึกหรือน้ำมันเท่านั้น
-  ลงนะ หน้าทอง ก็ลงได้ที่กุฎิใหญ่ได้ค่ะ หลวงพ่อสำอางค์ท่านอยู่ที่นั่น

ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยค่ะ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ค. 2555, 03:02:48 »
ผมก็ว่าจะไปวันที่ 12 ก.ค. เหมือนกัน ใครสะดวกนั่งรถไปกับผมก็ได้นะครับ ไม่คิดค่ารถค่าน้ำมันใดๆ นัดเจอได้ที่โลตัสปทุมครับ ตรงข้ามศาลากลางจังหวัดปทุมครับ  แต่ขากลับผมไม่ได้กลับเลยนะครับ เพราะผมจะไปบ้านญาติแถว วัดนาราภิรมย์ ก่อนครับผมคงกลับดึกครับ
:053:น้องออกเดินทางกี่โมงครับ :016: :015:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ค. 2555, 03:10:10 »
ผมจะนั่งรถตู้จากคลองสิบไป ถ้ามองด้านซ้ายของรถตู้ต้องลงประมาณช่วงไหนครับ (พอดีกลัวนั่งรถไปผิด ชอบหลงทางบ่อย :005:)
พอถึงวัดมูลบอกคนขับลงที่บ้านฟ้าคลอง4น้องนั่งรอพี่ตรงป้ายรถเมล์เลยครับช้าเร็วไม่เกิน10นาทีตามนัด(มีน้องใจดีอีกคน(ซิตื้ฮันเตอร์)กะทู้ด้านบนชวนพี่ว่าจะนัดกันซัก 7.30 น.หน้าโลตัสจะยืนรอตรงหน้าศาลหลักเมือง ตกลงตามนั้นมั้ยครับแต่น้องนัทมาหาพี่ก่อน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ค. 2555, 09:54:36 »
พอถึงวัดมูลบอกคนขับลงที่บ้านฟ้าคลอง4น้องนั่งรอพี่ตรงป้ายรถเมล์เลยครับช้าเร็วไม่เกิน10นาทีตามนัด(มีน้องใจดีอีกคน(ซิตื้ฮันเตอร์)กะทู้ด้านบนชวนพี่ว่าจะนัดกันซัก 7.30 น.หน้าโลตัสจะยืนรอตรงหน้าศาลหลักเมือง ตกลงตามนั้นมั้ยครับแต่น้องนัทมาหาพี่ก่อน

โอเคครับพี่ แล้วเจอกันครับผม :050:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ก.ค. 2555, 01:30:38 »
ใช่ครับตามนั้นเบอร์โทรเดี๋ยววันพฤหัสพี่โทรหา :047: :047: พี่รอคำตอบจากน้อง(ซิติ้ฮันเตอร์อยู่ครับ)

ออฟไลน์ cityhunter22

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ก.ค. 2555, 09:28:49 »
ขอโทษทีนะครับ คุณ berm  ผมอาหารเป็นพิษครับเมื่อวาน เช้านี้เพิ่งจะดีขึ้นเองครับ  เลยเพิ่งเปิดคอม ต้องขอโทษอย่างยิ่งเลยครับที่ไม่ได้ตอบกลับไป ผมคงหาเวลาไปอีกทีครับ วันนี้คงขอนอนอีกวันครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2555, 04:39:33 โดย ราหู »