ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีแผนที่ไปวัดตะโกบ้างครับขอความกรุณาบอกทางด้วยครับ  (อ่าน 31078 ครั้ง)

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่น้องท่านใดทราบทางไปวัดตะโก อยุธยากรุณาบอกทางไปด้วยนะครับจะไปเที่ยวครับหรือไปขึ้นรถตู้ที่ใหนไปอย่างใรบอกด้วยนะครับผมอยู่หน้ารามคำแหง หัวหมากครับอยากไปเที่ยวครับวันหยุดรู้สึกเหงาๆครับไปเที่ยววัดดีกว่าครับขอขอบใจศิษย์พี่ศิษย์น้องชาววัดบางพระด้วยนะครับผมขอความกรุณาด้วยครับ
ด้วยความเคารพ
บลู

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เคยแต่ขับรถไปแต่นั่งรถตู้ไม่เคยครับรอท่านผู้รู้ท่านอื่นนะครับ  ไปทางสระบุรี พระพุทธบาทจะง่ายกว่าไปทางอยุธยาเพราะหลายเลี้ยวมาก
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: ท่านใดมีแผนที่ไปวัดตะโกบ้างครับขอ&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2555, 03:39:29 »
จะไปวัดตะโก
วิ่งเส้นทางสายเอเชีย-อยุธยา มุ้งหน้าสุ่ อำเภออุทัยครับแล้ว วิ่งเส้นทางอำเภอ อุทัย-ภาชี วิ่งตามทางไปเลยครับไม่ต้องกลัวหลง
 เพาะเป็นทางหลัก(บังคับ) วัดนี้อยู่ในอำเภอภาชีครับ (ในตัวอำเภอภาชีครับ วัดนี้อยู่ติดกับโรงเรียนสุนทร....)

เส้นทางที่2ใช้เส้นนี้ก็ได้
ผมขอเริ่มจาก รังสิตใช้เส้นทางพหลโยธิน วิ่งไปเรื่อยจนถึง แยกบางปะอิน ให้ใช้เส้นขวามือทางที่จะไปสระบุรี หรือ โคราชได้
วิ่งตรงยาวไปเรื่อยๆ จะผ่านเขตวังน้อย แล้วผ่านต.หนองแค
วิ่งไปเรื่อยๆอีกนานพอสมควร สังเกตขวามือจะมีนิคม อุตสาหกรรมหนองแค ให้วิ่งต่อไป เรื่อยจะเจอแยกใหญ่ (ถ้าคุ้นเคยแยกนี้จะเรียกว่าแยกหินกองครับ ถ้าถามคนพื้นที่ก็ให้บอกว่า แยกหินกอง)
พอถึงแยกหินกองให้เลี้ยวซ้าย จะเป็นถนน สาย 329
ให้วิ่งตรงไปอีก ผ่านโพนทอง ผ่านโคกตูม
ให้วิ่งต่อไปเรื่อยๆ จะเจอภาชี ชุมทางรถไฟภาชีก็อยู่แถวนั้นใครจะมารถไฟก็ได้ครับ (แค่นี้ก็ไม่หลงแล้วครับ)

-ขอให้โชคดีในการเดินทางครับ ขับรถดีๆนะครับ ถนนเส้นนี้เป็นเส้นหลักขึ้นภาคอีสาน รถอาจจะเยอะสักหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2555, 03:42:22 โดย หนุ่ม »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณศิษย์พี่ทั้งสองท่านครับ :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปมาแล้วครับง่ายมากครับขึ้นรถไฟที่หัวลำโพงลงที่สถานีบ้านภาชีแล้วเดินไปขึ้นมอไซร์ที่วัดภาชีไปกลับ 80 บาทครับถ้าขึ้นที่อื่น 200 ไปกลับครับไปมาแล้วนั่งรถไฟประมาณ2-3 ชัวโมงมันดีครับได้ประสพการณ์แปลกดีครับ :016: :015: