ผู้เขียน หัวข้อ: กติกาในการสักยันต์วัดบางพระ  (อ่าน 5364 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ต้องมีอายุอย่างไรครับ
เพศอะไรครับ
หรืออะไรบ้างครับ
น้ำมันหรือหมึกอย่างไรครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: กติกาในการสักยันต์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2555, 08:41:18 »
ด้วยความเคารพนะครับ.....

ในเมื่อเข้ามาเป็นพี่น้องในเว็ปฯนี้แล้ว

สิ่งที่สมควรทำที่สุดคืออ่านให้มากครับ

อยากทราบอะไรลองใช้ ช่องค้นหาก่อนครับ  ไม่เจอแล้วค่อยมาโพสถามครับ

ไม่ใช่ไม่อยากตอบนะครับ

แต่บางคำถามพื้นฐานมีคนถามกันมาก มักจะมีคำตอบอยู่แล้วครับ...

การอ่านให้มาก มักจะได้ประโยชน์กว่าครับ

ไม่ใช่เฉพาะเว็ปนี้นะครับ  ผมว่าทุกเว็ปเราก็ควรปฎิบัติเช่นนี้ครับ...

ปล. ถือเป็นคำแนะนำนะครับ  มิใช่ตำหนิ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ตอบ: กติกาในการสักยันต์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2555, 09:10:38 »

ในเมื่อเข้ามาเป็นพี่น้องในเว็ปฯนี้แล้ว

สิ่งที่สมควรทำที่สุดคืออ่านให้มากครับ

อยากทราบอะไรลองใช้ ช่องค้นหาก่อนครับ  ไม่เจอแล้วค่อยมาโพสถามครับ

แต่บางคำถามพื้นฐานมีคนถามกันมาก มักจะมีคำตอบอยู่แล้วครับ...

การอ่านให้มาก มักจะได้ประโยชน์กว่าครับ

ไม่ใช่เฉพาะเว็ปนี้นะครับ  ผมว่าทุกเว็ปเราก็ควรปฎิบัติเช่นนี้ครับ...

ปล. ถือเป็นคำแนะนำนะครับ  มิใช่ตำหนิ
ขอบคุณครับพี่ๆที่ช่วยแนะนำในสิ่งที่ดีๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2555, 12:15:24 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358

ลองอ่านดูนะครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2555, 07:52:26 »

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358

ลองอ่านดูนะครับ  :001:

ตามท่านอาวุโส ทั้งสองท่านเลยครับ :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!