ผู้เขียน หัวข้อ: เลขทะเบียนรถ และสีรถ ไม่ถูกโฉลก  (อ่าน 3018 ครั้ง)

ออฟไลน์ พอตา

• ปฐมะ
  • *
 ดิฉันออกรถใหม่ มาได้ไม่ถึง 5 เดือน ก็ถูกชน และมีปัญหาหลายเรื่องค่ะ  ไม่ทราบว่าสีรถ และทะเบียนรถ และจะมีวิธีแก้เคล็ดอย่างไรบ้างค่ะ

รถสีบรอนซ์เทา  เลขทะเบียน  ขฉ 7690

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
ตอบ: เลขทะเบียนรถ และสีรถ ไม่ถูกโฉลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2555, 12:59:55 »
เห็นเขานิยมทำกัน ไม่รู้จะช่วยได้ไหมนะครับ
แปะสติกเกอร์ที่ท้ายรถไงครับ
แบบ รถคันนี้สีเหลือง
ส่วนเรื่องเลขทะเบียน น่าจะแก่ไขอะไรไม่ได้หล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เลขทะเบียนรถ และสีรถ ไม่ถูกโฉลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2555, 10:23:18 »
อย่าคิดมากครับ ขับรถอย่าประมาทขับตามกฏระเบียบระมัดระวังรถสีอะไรก็ไม่มีปัญหาครับ ผิดถูกประการใดขอโทษด้วยครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2555, 12:08:50 »
ดิฉันออกรถใหม่ มาได้ไม่ถึง 5 เดือน ก็ถูกชน และมีปัญหาหลายเรื่องค่ะ  ไม่ทราบว่าสีรถ และทะเบียนรถ และจะมีวิธีแก้เคล็ดอย่างไรบ้างค่ะ

รถสีบรอนซ์เทา  เลขทะเบียน  ขฉ 7690
อย่าพึ่งโทษรถครับส่วนตัวสำหรับผมนะครับสีหรือเลขรถนี่เป็นส่วนหลังนะครับสิ่งที่เราจะต้องทำคืออยู่ด้วยความไม่ประมาทก่อนครับ
มีสติอยู่เสอมว่าขับรถหนออยู่บนถนนหนอทำอย่างมีสติหนอลองๆทำดูก่อนนะครับถ้าไม่หายจริงๆผมว่าปล่อยนกปล่อยปลาบ้างก็ดีนะครับ " ตั้งสติอย่าประมาท"
หรือรอผู้รู้ด้านนี้มาตอบอีกทีก็ดีนะครับผิดถูกประการใดขอโทษขออภัยด้วยครับ
ด้วยความเคารพ
บลุ :050:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2555, 03:45:37 »
จงกระทำตนอยู่บนความไม่ประมาท... :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2555, 03:46:04 โดย umpawan »

ออฟไลน์ naruthum

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 08:51:58 »

อย่าคิดมากครับ  ไม่ว่ารถสีไหน ทะเบียนอะไร  ไม่สำคัญ เท่าความประมาทในการขับรถครับ  รถมันผลิตมาจากญี่ปุ่น หรือต่างประเทศ  เมืองนอกเขาซื้อรถก็ไม่สนใจเรื่องสีกับโฉลกหรอกครับ มันเกี่ยวกับการขับรถล้วนๆๆ   จะเ่ล่าให้ฟัง ว่าเพื่อนผมมีถูกโฉลกกับรถสีเขียว  ต้องสีเขียวเท่านั้น  ผลปรากฏว่า ชนทั้งปี ปีที่แล้วเฉี่ยวชนประมาณ 3 รอบ เพราะขับรถประมาทตลอด

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 03:12:20 »
หลวงปู่ตี๋ วัดหูช้าง ท่านกล่าวว่า รถทะเบียน เลข 7 นำหน้า มีปัญหาเรื่องระบบแอร์
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ dokaomz

• ตติยะ
  • ขอบคุณ"ความผิดหวัง"ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่ (ว.วชิรเมธี)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ก.ค. 2555, 12:59:04 »
หลวงปู่ตี๋ วัดหูช้าง ท่านกล่าวว่า รถทะเบียน เลข 7 นำหน้า มีปัญหาเรื่องระบบแอร์

รถเราก็7นำ เวลาถอยหลังชอบมีเสียงดังมากๆ เอาไปเช็คที่ศูนย์ ศูนย์บอกแอร์มีปัญหาถ้าซ่อมก็จะแพงมากอาจต้องยกเครื่ิองใหม่ทั้งหมด-*-

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ส.ค. 2555, 02:42:30 »
ขับอย่างไม่ประมาทอย่างมีสติครับ ก่อนขับออกก็ใหว้พระใหว้เจ้าเพื่อเป็นสิริมงคลครับตามนั้น

ออฟไลน์ dokaomz

• ตติยะ
  • ขอบคุณ"ความผิดหวัง"ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่ (ว.วชิรเมธี)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ส.ค. 2555, 04:45:52 »
 :074:แต่ที่แน่ๆ เลขท้าย 90 ออกแล้วค่ะ อิอิ :050: