ผู้เขียน หัวข้อ: งานทำบุญ วันที่ 12 สิงหาคม 2555 จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 3511 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งานทำบุญวันที่ 12 สิงหาคม 2555  วัดบางพระ

พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเวปวัดบางพระ ร่วช่วยกันแจกคุ๊กกี้ กาแฟ เครื่องดื่ม
กับผู้มาร่วมงานทำบุญ แต่เช้าคะ

หมายเหตุ : เครดิตภาพนี้ โดย พี่เอก โคมแก้ว คะ

พี่ ๆ น้อง ๆ ร่วมแรงร่วมใจ  :016:

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ

Thank you for your attention & Good Luck :097:  :090:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2555, 12:39:31 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
ขออนุญาต ขอยืมรูปไป share นะคะ  :001: :001: :001: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อนุโมทนากับทีมงานผู้ดุแลกระดานสนทนาวัดบางพระ เพื่อนๆสมาชิก และทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญ ในงานบุญครั้งนี้ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• ศิษย์มีครู
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
ซุ้มอยู่ติดกัน ถ่ายไม่ติดผมเลยครับ  :070:

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ คุ้กกี้อร่อยจัง  :025: :025:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับสำหรับภาพสวยๆครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณภาพสวยๆ   ที่นำมาให้ชมครับ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
คุ๊กกี้อร่อยอ่ะ  15;

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบตุณสำหรับรูปภาพครับ

ออฟไลน์ kong2222

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ กลับภาพสวยๆที่นำมาให้ชม......

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
งานเข้าผมครับ  แพทย์นัด ตรวจเลือด เบาหวาน ความดัน ที่โรงพยาบาล เพชรเวช  กะว่าตรวจเสร็จ จะไปทัน  กว่าจะตรวจใด้ พ่อคุณ ปาเข้าไป 10.00 น

แล้วคิดดู กว่าจะไปถึงแค่นครชัยศรี ก็ปาเข้าไป เกือบเที่ยง ไม่กี่นาที  เลยต้องเลยไปนครปฐม ไปหา พ่อตา แม่ยาย เนื่องจาก วันแม่ นั่นละครับ

แต่ก็ยังดี ที่มีตัวแทนที่ทำงานไป 2 คน(คนผมขาวๆ ที่จุดธูปเทียน นั่นละครับ)   และ ก็ใด้ โทรบอกหลวงพี่ต้อยเรียบร้อยแล้วครับ

ว่า ไปไม่ทันงานแน่ๆ ผลตรวจ เบาหวาน ผ่าน ครับ  ก็มีแต่ ความดันสูง นั่นละครับ 100  150   ก็ต้อง ทานยา ไปนั่นละครับ 

ก็ต้องขอขอบคุณ กับภาพบรรยากาศ งาน มา ณ ที่นี้ด้วยน๊ะครับ :054:

โอกาสหน้าคงใด้พบกันครับ พี่น้อง ศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่าน :054:

สาธุ บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณภาพบรรบากาศจากกล้องตัวน้อยครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ กลับภาพสวยๆที่นำมาให้ชมครับผม

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆครับ สำหรับมิตรภาพ
ขอบคุณคุณนาว คุณบอล คุณเอ็กซ์ที่ชวนกันไปเที่ยวครับ
  ขอบคุณน้องสารถี ที่พาไปเที่ยวหลายๆวัดเลย
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ไปเหมือนกันตามสัญญาที่ให้ไว้ น้องๆมาทักทายกันด้วยอัธยาศัยไมตรีทุกท่าน ที่จริงแล้วอยากพบกับอีกหลายๆท่าน
 แต่เสียดายที่ต้องรีบกลับเพราะต้องเดินทางไปอีกหลายที่และจะต้องกลับมหาสารคามเลย ไว้โอกาศหน้าจะอยู่ให้นานๆ
 ยังไม่หายคิดถึงกันเลย................... 18; 21;

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านในงานบุญครั้งนี้ครับ
และขอขอบคุณน้องPeAwPeedสำหรับภาพบรรบากาศจากกล้องตัวน้อยจร้า
 :003:  :003:  :003:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2555, 12:04:27 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ยิ่งนานวันคนยิ่งเยอะขึ้นทุกวัน  :054: :054: :054:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...