ผู้เขียน หัวข้อ: 2 กย. 2550 ไหว้ครูวัดบางแวก เป็นไงมั่งพี่น้อง  (อ่าน 5207 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วันนี้ผมไปไหว้ครูวัดบางแวก มาครอบเศียร์พระพิคเนศ ด้วย? :004:? :002:? :053:? หลวงพี่ญา ท่านเมตตาครอบเศียร์ ให้ (เห้ย ลืมใส่ซอง !!! )

เห็นเค้าเดินตัวปล่าวๆ เข้าไปกัน ผมก็เดินตาม พอไปถึงหน้าหลวงพี่ คนที่ไปตัวปล่าว ควักซอง มาเต็มเลย !!!!!! ตกใจ เห้ย เราไม่มีซอง เลย ครอบไปก่อน? :070:

แต่ผมไปใส่ตู้ เงินทำบุญซื้อโรงศพ แทนล่ะกันน๊า? เอ๋... จำไม่ผิด ผมเจอ พี่ เอ บางแค ด้วยแหละ !!!? อยู่ไกลไปไม่กล้าไปทัก ขออภัยจ้า

น่าเสียดาย ไปไม่ทัน เป่ายันต์เกราะเพชร อ่ะ T_T? :054:? แล้วใครไปมั่งอ้ะ อิอิ? :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2550, 09:19:18 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ไปตั้งแต่เช้า07.00น. ครับ
คนทยอยมาเรื่อยๆไม่ขาดสาย บรรยากาศคึกคัก
วันนี้มีเปิดเช่าตะกรุดดอกละ100บ. ใครได้เช่ามาบ้างครับ
:015:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คนทยอยมาเรื่อยๆไม่ขาดสาย บรรยากาศคึกคัก
วันนี้มีเปิดเช่าตะกรุดดอกละ100บ. ใครได้เช่ามาบ้างครับ

โอ้ย ไม่รู้อ้ะ นั่งอยู่ถึง บ่ายกว่าๆ โธ่  :'(   พี่เค็น อยู่ตรงไหนอ้ะ ไม่ทันสังเกตุ  ???

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
คนเยอะมั๊ยคับ

ออฟไลน์ mila

• ตติยะ
  • stand by me
บรรยากาสด้านหลังศาลา เวลาช่วงที่หลวงพ่อมาก วัดโพธิ์บางระมาด เป่ายันต์เกราะเพชร

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ mila

• ตติยะ
  • stand by me
 :001: :001:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

โอ้ย ไม่รู้อ้ะ นั่งอยู่ถึง บ่ายกว่าๆ โธ่? :'(?? พี่เค็น อยู่ตรงไหนอ้ะ ไม่ทันสังเกตุ? ???

ถ้าเรามีโอกาสคงได้เจอกันครับน้องชาย :058:

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ

• อัฏฐมะ

โอ้ย ไม่รู้อ้ะ นั่งอยู่ถึง บ่ายกว่าๆ โธ่? :'(?? พี่เค็น อยู่ตรงไหนอ้ะ ไม่ทันสังเกตุ? ???

ถ้าเรามีโอกาสคงได้เจอกันครับน้องชาย :058:

ไว้งานบุญครั้งหน้าคร๊าบผม  ;D

• อัฏฐมะ
คนเยอะมั๊ยคับ

เยอะคร๊าบ  ;D  คนจากบางพระ ไปกันมาก  ;D

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
เห็นน้องโจร หลังใว ๆ ว่าจะเข้าไปทัก หันอีกที หายไปใหนแล้ว หว่า!!!  ตะกรุดที่ให้เช่าเป็นตะกรุดเสนห์มอน ใช้ในท่านเสนห์ โดยเฉพาะ ได้มา 1 ดอก   ;)
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
วันธรรมดาฝังตะกรุดกับเข็มทองไหม แล้วต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

• อัฏฐมะ
ฝังครับ ฝัง อังคาร พฤหัส เสาร์ ค่าครู ตามศรัทธา(อย่าให้น่าเกรียดเกินไป)  ตามวันที่กล่าว ถ้าพระอาจารย์อยู่ก็ได้ฝังครับ

แล้วก็อย่าลืม ดอกไม้ธูปเทียนด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ~~ทานตะวัน~~

• ทุติยะ
  • **
  • เหตุผลของความเปลี่ยนแปลง
  หลวงพี่ญาครอบเศียรให้ รู้สึกขนลุก เย็นวาบไปหมดเลย :048:

[shake]บางสิ่งเราก็ไม่ควรจำ
   ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ
แต่บางสิ่งก็ควรที่จะเก็บ
     ถ้ามันเป็น
  ความเจ็บที่น่าจำ
[/shake]

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
ในงานนี่คนไหนคืออาจารย์ประคอง ทราบมั้ยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นั่งอยู่กับท่านโจรสลัดจนเกือบบ่าย 2 โมง ครับ แล้วก็ไปเดินเที่ยววัดนกต่อ.....(คนที่เสื้อยืดสีเทา นั่งอยู่กับโจรสลัดอ้วนเสื้อสีดำ)

...หลวงพี่ญาท่านครอบเศียรพระพิคเณศ ขนลุกวาบเหมือนกันครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
ในงานนี่คนไหนคืออาจารย์ประคอง ทราบมั้ยครับ

นี่ค่ะอ.ประคอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2550, 07:34:31 โดย _- aoy -_ »

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
มีโอกาศอยาก ... ฝังเข็ม ฝังตะกุดมั่งจัง

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
00

ออฟไลน์ saman99

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วงนี้ ผมโทรถามอาจารย์หนุ่มแจ้งว่า เข็มหมดต้องหลังออกพรรษา

• อัฏฐมะ
แหล่มครับ  ;D อยากฝังตะกรุดมากกว่า เข็มกลัวรักษาไม่ได้ เค้า ห้ามเตะหมาด้วยนิ  :'(

ออฟไลน์ karoro

• ตติยะ
    • MSN Messenger - som_bie_25@hotmail.com