ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคล ตะกรุด เหรียญยันต์ แหวน ฯลฯ  (อ่าน 1981 ครั้ง)

ออฟไลน์ omid

• ตติยะ
ขอรบกวนพี่ๆอีกรอบนะครับ อ้างอิงจากกระทู้ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=28070

ผมคิดว่า สัก หรือ เช่าบูชาวัตถุมงคล คงเหมือนกัน ทุกอย่างอยู่ที่ใจ อย่างที่พี่ๆหลายๆคนให้คำแนะนำมา ซึ่งถ้าผมสัก ผมเกรงเรื่อง การรักษาแผล เรื่องงาน และ อื่นๆ ผมเลยตัดสินใจว่า งั้นผมคงจะไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และ เช่าวัตถุมงคล มาบูชา ก็คงเหมือนกัน แต่ผมอยากได้ประเภท ยันต์ หรือ ตะกรุด จากแทนที่ผมจะสัก เป็นบนวัตถุมงคลแทน ไม่ว่าจะเป็น ยันต์ 9 ยอด / ยันต์ 8 ทิศ หรือ อื่นๆ ผมจึงอยากสอบถามพี่ๆครับ ว่า ตอนนี้ทางวัดมีบริการให้เช่า วัตถุมงคลอีกหรือเปล่าครับ และ มีอะไรบ้างครับ ที่ผมจะเช่าบูชาแน่ๆคือ องค์หลวงพ่อเปิ่น แน่นอนครับ แต่อยากได้อย่างอื่นเพิ่มที่จะมาแทนรอยสักผมครับ อาจเป็นตะกรุด หรือ แหวน หรือ เหรียญก็ได้ครับ ><

จริงๆแล้วผมอยากสักมากครับ แต่ติดเรื่องการดูแลรักษาแผลนี่แหละครับ ผมอยากหาอะไรมายึดเหนี่ยวจิตใจบ้าง เพราะทางที่ไปทำงานเปลี่ยวมาก อันตรายมากครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำอีกครั้งครับ  :015: :016:

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ตอบ: วัตถุมงคล ตะกรุด เหรียญยันต์ แหวน ฯลฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 06:15:37 »
บ้านผมไม่ได้ใกล้วัด นานๆจึงไปที.
ล่าสุดที่ไปเมื่อเดือนก่อน ก็เห็นวัตถุมงคลเยอะอยู่นะครับ
ทั้งตะกรุดแบบต่างๆ เช่น หนังเสือ หอมเชียง หนุมาน ฯลฯ มีคำอธิบายที่ตู้ครับว่ามีพุทธคุณแบบไหน
เหรียญ หน้าเสือ กระดูกแกะ พระผง ฯลฯ เยอะครับ ไปแล้วไม่ผิดหวัง ผมพาแฟนไปครั้งแรก แฟนยังอยากจะมาทำบุญที่วัดบางพระอีกเลย

ส่วนข้อมูลล่าสุด รอคนที่เพิ่งไปหาแล้วกันครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

• ตติยะ
ตอบ: วัตถุมงคล ตะกรุด เหรียญยันต์ แหวน ฯลฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 07:00:40 »
ขอยคุณ คุณ blackknight.เป็นอย่างมากเลยครับ ~^O^~ ผมจะได้ตัดสินใจเช่า แทน สัก ครับ จะเช่าให้ครบทุกอย่างเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 10:56:55 »
ให้บอกคงบอกไม่หมดหรอกครับ กุฎิใหญ่ ยินดีต้อนรับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2555, 10:57:22 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 11:28:05 »
ขอบคุณมากครับคุณเสน่ห์ต้นน้ำ ใจนึงอยากสัก ใจนึงก้อยากแค่บูชาวัตถุมงคล ศรัทธาเกินร้อย แต่ลังเลนี่สิ ::>_<::

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 11:33:13 »
หาวัตถุมงคลมาแขวน ไปก่อน อนาคตก็ค่อยสัก ยังไม่สายครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 11:37:04 »
ขอบคุณมากครับคุณเสน่ห์ต้นน้ำ ใจนึงอยากสัก ใจนึงก้อยากแค่บูชาวัตถุมงคล ศรัทธาเกินร้อย แต่ลังเลนี่สิ ::>_<::

บางคนอาจมองการลังเล ว่าไม่ดี...

แต่ผมว่าดีนะ  เพราะคือการให้เราได้คิดทบทวน ว่าอะไรควรหรือไม่ควร

แล้วเมื่อคิดดีแล้ว...ให้เวลากับการคิดนานพอแล้ว  ก็ลงมือทำเลยครับ  แล้วก็อย่าเสียใจกับการกระทำ

เพราะว่าเราคิดดีแล้วในเวลานั้น  เราก็จะไม่เสียใจกับการตัดสินใจของเรา

ปล.แต่อย่าเอาการลังเลไปใช้กับการขับรถนะครับ

เดี๋ยวจอดกลางถนน ลังเลว่าจะไปซ้ายดีหรือขวาดี

เดี๋ยวรถคันหลังเขาจะอารมณ์เสีย
:007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2555, 11:51:26 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 11:58:03 »
ขอบคุณ คุณ โองการยันนะรังสี ครับ ผมกะว่าจะขอเมตตาจากพระอาจารย์ นันต์ครูใดก็ได้ 1ยันต์ และที่เหลือผมเช่ามาแขวนครับ ^_^¦¦¦

ขอบคุณ คุณ naklop1911 ด้วยครับ ผมคิดเยอะมาก อิอิ แตคงทำตามที่ใจคิดดังนี้ละครับ

ผมจะขอเมตตายันต์แรกและอาจเป็นยันต์เดียวบนแผ่นหลัง ซึ่งจะเป็นยันต์ครูใดๆก็ได้ เพราะผมไม่เจาะจงครับ แค่อยากแคล้วคลาดจากภัยอันตรายใดๆ เพราะต้องผ่านทางเปลี่ยวตลอด และด้านอื่นๆรองมา

ผมคาดว่ายันต์ครูทุกลาย มีครบครับ เลยอยากติดตัวสักลาย และ พุทธคุณด้านอื่น เช่ามาห้อยแทนครับ ≧﹏≦ จากการลังเลทำให้ผมคิดได้

ต้องขอบคุณพี่ๆที่คอยให้คำแนะนำตลอดครับ เอ๊ะจะต้องเรียกว่าศิษย์พี่เร็วๆนี้รึเปล่าครับ >o<

ออฟไลน์ kong2222

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 10:33:37 »
ผมก็ไม่ได้สักเหมือนกัน ผมห้อยหลวงพ่อเปิ่น เดินทางไปไหนมาไหน ปลอดภัยดีครับ.....

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 11:05:51 »
ขอบคุณครับ จะทำตาม อิอิ