ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากพี่ๆช่วยดูเหรียญ หลวงพ่อเปิ่น 19 ให้หน่อยครับ ขอบพระคุณครับ  (อ่าน 2214 ครั้ง)

ออฟไลน์ bundit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ฝากพี่ช่วยพิจารณาให้หน่อยครับ เนื่องจากผมดูไม่เป็นได้มาแบบไม่ได้คิดว่าจะได้ แท้ปลอมบอกได้เต็มที่เลยครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
รอท่านtuxkyและท่านคนรักษ์เด็กเอ้ย(อ่า..ล้อเล่งนะ)...(พี่เจมส์) พี่คนรักษ์พระและพี่ๆอีกหลายๆท่านมาฟันธงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2555, 11:17:35 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ พยายามถามใช้ชัดที่สุดเพื่อให้พี่ๆช่วยดูหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2555, 12:17:55 โดย bundit »

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
โดยรวมดูไม่ดีครับ
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
โดยรวมดูไม่ดีครับ
เห็นด้วยครับ รอยตัดแบบนี้ (ฟันเลื่อย) ไม่ดีครับ เหรียญ 19 รอยตัดจะเป็น 2 ชั้นครับ ซึ่งเหรียญนี้ยังดูห่างไกลครับ ผิวพระตื้น เบลอ ส่วนตัวไม่ชอบครับ รอพี่อเมซิ่ง พี่หอมเชียง และสายตรงท่านอื่นฟันธงอีกทีนะครับ เพราะผมยังมือใหม่ครับ :004:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยกับคุณTuxky และ คุณBr2518 ครับ
ยืนยันอีกเสียงว่าไม่ดีครับ
เหรียญนี้ตรงขอบเหรียญทั้งข้างหน้า และข้างหลัง จะไม่เรียบร้อย ไม่สม่ำเสมอกัน
ของแท้จะเห็นสันขอบชัดเจน ทำให้เกิดร่องลึกสม่ำเสมอกัน
อย่าพึ่งท้อแท้ ค่อยๆหา ใจเย็นๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบด้านหน้าตรงข้างล่างตัวหนังสือชื่อหลวงพ่อ ไม่ควรเป็นเช่นนั้นครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ทุกคนมากครับ  :054: เสียดายมากเลย

• ผู้อาวุโส
ขอบคุณพี่ทุกคนมากครับ  :054: เสียดายมากเลย
เก็บไว้สำหรับเปรียบเทียบครับ ตำหนิเหรียญนี้ทำใช้เป็นตัวอย่างได้เลย
อย่าทิ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2555, 10:21:22 โดย tor.20 »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณพี่ทุกคนมากครับ  :054: เสียดายมากเลย
เก็บไว้สำหรับเปรียบเทียบครับ ตำหนิเหรียญนี้ทำใช้เป็นตัวอย่างได้เลย
อย่าทิ้ง

แต่อยากได้เหรียญของลุงtor มากกว่าครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ผู้อาวุโส
ขอบคุณพี่ทุกคนมากครับ  :054: เสียดายมากเลย
อย่าทิ้งครับ
ต้องหาด้วยความมุ่งมั่น ศรัทธา และอดทนครับ ด้วยบารมีหลวงพ่อท่านต้องได้มาครอบครองในเร็ววัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ส.ค. 2555, 10:59:48 โดย tor.20 »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
มีโอกาสขอจับพลิกส่องดูของจริงให้ขึ้นใจ ต่อไปก็ไม่มีพลาดแล้วครับ  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้