ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมพิธีบูชาครูบุรพาจารย์ศิษย์เข็มทองคะนองฤทธิ์ ๕๕ ณ วัดบางแวก  (อ่าน 2655 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ขอเชิญร่วมพิธีบูชาครูบุรพาจารย์ศิษย์เข็มทองคะนองฤทธิ์ ๕๕
วัดบางแวก
ซ.พณิชยการธนบุรี ถ.จรัญสนิทวงศ์ ๑๓ กรุงเทพฯ
วันอาทิตย์ที่ ๒๖ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๐๗.๑๙ น. โองการบวงสรวงเทพยดา บูชาท้าวมหาราชทั้ง ๔
เวลา ๐๙.๐๙ น. สมาทานศีล ๕ และ ถวายผ้าป่าสามัคคีฯ
เวลา ๐๙.๒๙ น. โองการบูชาคุณครูบุรพาจารย์ น้อมถวายเครื่องสักการะ แผ่เมตตาจิต
เวลา ๑๐.๑๙ น. ครอบเศียรบรมครูปู่พระพิราพ
เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุ สามเณร
เวลา ๑๒.๒๙ น. พิธีเข้าเข็ม เข้าตะกรุด เข้าทองคะนองฤทธิ์

ขอบคุณข้อมูลจาก คุณอาถรรพ์เวทย์ เว็บคนรักมีด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2555, 10:09:24 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ศิษย์เข็มทองอย่าลืมไปกันนะครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ในงานมีตะกรุดเสน่ห์มอญของอ.ประคองให้บูชาไหมครับ

ขอบคุณครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ฝั่งเข็มทอง จากพระอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วง ราชบุรี ศิษย์หลวงพ่อสว้สดิ์ วัดหุบมะกร่ำ เข้าพิธีได้หรือเปล่า เอ่ย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
ฝั่งเข็มทอง จากพระอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วง ราชบุรี ศิษย์หลวงพ่อสว้สดิ์ วัดหุบมะกร่ำ เข้าพิธีได้หรือเปล่า เอ่ย
หนูอ่านดูแล้วไม่ได้เขียน ห้ามเข้า หนิครับลุง

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
พรุ่งนี้แล้วครับ  ผู้ที่อยากจะฝังเข็มก็เตรียมตัวกันไปจองคิวกันแต่เช้านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2555, 07:40:32 โดย assis.aod »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์หนุ่มด้วยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้