ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการสักครับ  (อ่าน 1078 ครั้ง)

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สอบถามเกี่ยวกับการสักครับ
« เมื่อ: 21 ส.ค. 2555, 12:45:44 »
ผมถ้าอายุ 16  ทางวัดจะสักให้ไหมครับ
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2555, 01:53:02 »
ยังเรียนอยู่หรือเปล่าครับน้อง...พี่ว่าถ้ายังเรียนอยู่ควรทำหน้าที่ให้จบก่อน(ให้อายุมากขึ้นอีกหน่อยค่อยมาสักก็ได้ครับ)หรือต้องการจริงๆไปกราบพระอาจารย์ขอความเมตตาแล้วแต่พระอาจารย์จะพิจารณาหรือสักน้ำมันไปก่อน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2555, 06:03:37 »
อายุ ยังน้อยอยู่เลยนะคะ พี่ว่าอย่าเพิ่งเลย ทำหน้าที่ของตัวเองอย่าง คุณBerm ว่าดีกว่าค่ะ ตั้งใจเรียนไปก่อน ยันต์ ไม่ได้บันดาลทุกอย่างอย่างที่ใจเราหวังหรอกค่ะ ผู้จะรับการสักจะต้องฝึกใจ และปฎิบัติชอบ  เอาไว้อีกสัก 2-3 ปี เดี๋ยวค่อยมาว่ากันใหม่ วัดบางพระ ก็ยังคงอยู่ที่เดิม พระอาจารย์/อาจารย์วัดบางพระ ท่านมีเมตตาให้ลูกศิษย์ทุกคนตลอดค่ะ

:017: :017: :017: :017: :017: :017:

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 2555, 04:17:27 »
อายุยังน้อยอยู่เลยครับ
อย่าเพิ่งสักเลยครับ ถ้าจะสักก็สักแค่น้ำมันดีกว่าครับ
หรือจะบูชาวัตถุมงคล ก็น่าจะพอครับ
เพราะถ้าสักหมึกไปแล้ว จะทำให้ไม่สามารถรับราชการได้นะครับ
 :001: :001: