ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสักวัดบางพระ เริ่มหันข้างแล้วครับ...  (อ่าน 7136 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
รอยสักวัดบางพระ เริ่มหันข้างแล้วครับ...กำลังจะล้อมแขน

ได้รับความเมตตาจาก

- พระอาจารย์อภิญญา

- พระอาจารย์ต้อย

- พระอาจารย์สัมพันธ์

ลงเพื่อเป็นวิทยาทานครับ...และเป็นแนวทาง....สำหรับศิษย์รุ่นใหม่แบบผม

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ..ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เช่นกันครับ

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง ท่านToyy และศิษย์วัดบางพระทุกท่านครับ....

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขาดภาพหันหลังเต็มๆครับ แบ่งกันชมหน่อย

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขาดภาพหันหลังเต็มๆครับ แบ่งกันชมหน่อย

ใจจริงผมก็อยากจะถ่ายให้ดูครับ....ลุงtor

แต่ถ่ายยังไง มันก็ดูโป๊  เดี๋ยวโดนข้อหา อนาจาร ครับ

ลุงtor ก็อยู่ในเหตุการณ์  ลงมาถึงครึ่งก้น  สงสัยต่ำที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นแล้วมั้งครับ

เท่าที่ผมเคยเห็นก็แค่ก้นกบ  หรือต่ำกว่านั้นนิดหน่อย

พระอาจารย์แทงที่นึง ขากระตุกที่นึงเพราะโดนเส้น   น้ำตาแทบไหล

มีรูปนึงถ่ายไว้แต่งภาพ ไม่ให้โป๊ ยังไม่กล้าถ่ายให้สุดเลยครับ เพราะต่ำจริง

ตรงบริเวณที่ขาดหายไปด้านล่างนั่นหล่ะครับสุดยอด....ไม่ลองไม่รู้ครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2555, 11:58:50 โดย naklop1911 »

• ผู้อาวุโส
เป็นการสักที่ได้ใจจริงๆ เนอะ 25; 25; 25;

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เป็นการสักที่ได้ใจจริงๆ เนอะ 25; 25; 25;

หมูทองแดงอยู่ที่ก้นกบว่าต่ำแล้ว  เจอชุดนี้ต่ำกว่าหมูอีก

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ...ที่สุดของชีวิตเลยครับ...

และก็เข้าใจพระอาจารย์ครับ เพราะท่านก็อยากเมตตาทั้งที่  ก็ต้องให้ครบสูตร....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2555, 12:27:11 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
รอ หนู ด้วยครับ พี่หน่อย  หนุ กำลังตามไปติดๆ คิดถึงเข็ม พระอาจารย์ และ อาจารยื มากๆเลยครับ รอ หนู ด้วยนะ จะรีบไปไหน จะรีบไปไหน  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
พี่หน่อย ครับ ผมล้อเล่น นะพี่ เจอแต่เรื่องเครียดๆ ขอฮา บ้างครับ ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ  :054: :054: :054:

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
พี่หน่อย ครับ ผมล้อเล่น นะพี่ เจอแต่เรื่องเครียดๆ ขอฮา บ้างครับ ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ  :054: :054: :054:

เฮ้ยไม่ว่ากันน้องรัก....

พี่แค่อยากจะมีเสือครูด้านหน้า  ก่อนถึงไหว้ครูปีหน้า ครับ

ก็เลยต้องขยันหน่อย  ไม่ใช่แค่ขยันไปสักเท่านั้น

แต่ก็ขยันไปช่วยงานพระอาจารย์ด้วย...ครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เพิ่มเติม

ต้องออกตัวเลยว่า  ผมเป็นคนที่ชอบทำบุญตามวัดต่างๆ มาก่อนหน้าที่จะสักยันต์

เพราะได้พักผ่อนจากความวุ่นวายในเมืองหลวง อากาศ บรรยากาศ ต่างจังหวัดจึงเป็นคำตอบที่ดี

และทุกครั้งที่ไปสักยันต์  ก็คิดเสมอว่าไปทำบุญครับ

การสักยันต์ก็เหมือนผลบุญที่พระอาจารย์มอบให้เรา้เป็นสิริมงคล  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2555, 08:25:31 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตามนั้นเลยครับกว่า 20 ปีที่ผ่านมาผมก็คิดอย่างท่าน[/color]naklop1911
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รอยสักวัดบางพระ เริ่มหันข้างแล้วครับ...กำลังจะล้อมแขน

ได้รับความเมตตาจาก

- พระอาจารย์อภิญญา

- พระอาจารย์ต้อย

- พระอาจารย์สัมพันธ์

ลงเพื่อเป็นวิทยาทานครับ...และเป็นแนวทาง....สำหรับศิษย์รุ่นใหม่แบบผม

งามจริงๆครับ
โดยเฉพาะ สิงห์ พ่อแก่
คิดถึงหลวงพ่อครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
สิงห์ครับ ได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2555, 09:48:24 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
งดงามเข้มขลัง ลงตัวครับ นี้เเหละครับลายมือลายยันต์เเบบโบราณครับ เห็นลายมือพระอาจารย์สัมพันธ์เเล้วเสียวหลังเเปลบๆๆครับ หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ ครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

• ผู้อาวุโส
เสียวทำไม อยากได้พุทธคุณ อย่าเสียว 21; 21;

ออฟไลน์ Sanya_Yant

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันที่นั้นพี่ถกให้พวกผมดูแล้วครับ ล้อมไปถึงแก้มเลยครับ(แก้มก้น) แล้วถ้าจำไม่ผิดหลวงพ่อพันธ์ก็เล่าให้ฟังว่าพี่ทำงาน บริษัท เจ เอส แอล ใช่ไหมครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันที่นั้นพี่ถกให้พวกผมดูแล้วครับ ล้อมไปถึงแก้มเลยครับ(แก้มก้น) แล้วถ้าจำไม่ผิดหลวงพ่อพันธ์ก็เล่าให้ฟังว่าพี่ทำงาน บริษัท เจ เอส แอล ใช่ไหมครับ

น้องใหม่คนนี้ คุ้นๆ แฮะ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

ใช่ครับ.....

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สิงห์ครับ ได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน    

สิงห์พิมพ์โบราณนี้ ดุดันและสง่างาม ที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นมา

นมัสการ พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสียวทำไม อยากได้พุทธคุณ อย่าเสียว 21; 21;

สบายใจได้ครับ
พระอาจารย์สัมพันธ์ท่านไม่ได้ใช้เข็มรุ่นเก่าแล้ว(เข็มสมัยวัดบางพระ)
แต่เท่าที่ทราบมา สลบคาเข็ม ไปแล้ว2คนถ้านับตั้งแต่ต้นปี(เป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆครับ)
หลวงพ่อท่านจะคอยเตือนสติลูกศิษย์ที่มาสักไว้ตลอดว่า "หายใจเข้าออกเป็นปกติ อย่ากลั่นหายใจ"

คิดถึงหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
เเบบว่ากลัวเจ็บครับ ว่างๆต้องให้พี่ singhanart  เเนะนำสั่งสอนขอความรู้บ้างนะครับ   :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2555, 12:06:43 โดย sounthen boy »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เเบบว่ากลัวเจ็บครับ ว่างๆต้องให้พี่ singhanart  เเนะนำสั่งสอนขอความรู้บ้างนะครับ   :054:

มิกล้าครับ
ผมก็ยังใหม่ครับ
แต่อาศัยว่าใจรักและคอยสังเกตุบ่อยๆ

อย่างยันต์สิงห์ที่เราดูกันอยู่นี้ ถ้าผมดูไม่ผิดจะเป็นพิมพ์ของหลวงพ่อกวยครับ (หากผิดพลาดไปต้องขออภัย)

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ถึงใจจริงๆ ครับ มาเร็วมาแรง

จริงๆ ส่วนล้อมล่างนั่นถ้าเซ็นเซอร์ภาพบ้างก็คงไม่ถึงกับน่าเกลียดครับ บันทึกไว้เป็นวิทยาทาน  :027:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ถึงใจจริงๆ ครับ มาเร็วมาแรง

จริงๆ ส่วนล้อมล่างนั่นถ้าเซ็นเซอร์ภาพบ้างก็คงไม่ถึงกับน่าเกลียดครับ บันทึกไว้เป็นวิทยาทาน  :027:

เดี๋ยวจะลองถ่ายสวยๆ....แต่งไม่ให้น่าเกลียด ดูครับ

คิดว่าเป็นวิทยาทาน 

เพราะภาพที่ลงด้านบน ผมก็แต่งไม่ให้เห็นร่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2555, 01:55:40 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
เวลามาข้างๆ รู้สึกเหมือนหายใจไม่ทั่วท้อง หวิวๆชอบกล อิอิ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เวลามาข้างๆ รู้สึกเหมือนหายใจไม่ทั่วท้อง หวิวๆชอบกล อิอิ

ผมจำความรู้สึกด้านข้างได้ดีครับ....

หลวงพี่ญาท่านให้นอน หันข้าง แล้วเมตตาสัก ปู่ฤาษีเดินดง ให้ครับ

ในใจคิดว่า ท่านี้สบายดี ได้นอน แต่พอเริ่มสัก รู้สึกว่าเข็มอันที่ท่านสักให้ทำไมคมอย่างนี้

รู้สึกถึงปลายเข็มที่เจาะลึก ผ่านหนังลงสู่ภายในกระแทกกับซี่โครงได้ทุกเข็ม จี๊ดมาก แต่ทนได้ครับ

พอลุกขึ้นได้หลังสักเสร็จ  รู้สึกว่าน้ำตาคลอเบ้าเลย....

สรุปกับตัวเองว่า เข็มเล่มนี้ คมที่สุดเท่าที่เคยสักมาครับ

และก็เป็นแบบนี้ทุกครั้งคือ ในใจอยากได้ปู่ฤาษีอยู่แล้ว ก็ได้จริงๆ

มาถึงตอนนี้เลยได้ มาแบบ เดินไปแล้วเดินกลับเลย....ชอบมากๆครับ

ปล.ขออภัยถ้ามีข้อผิดพลาดนะครับ พอดีพูดถึงพระอาจารย์ มิใช่ลบหลู่ แต่เพื่อวิทยาทาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2555, 11:25:08 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ yodlaksiri

• ทุติยะ
  • **
  • ผิดพลาดประการใด โปรดอภัยและชี้แนะด้วยนะ เจ้าคะ
สุดยอด สวยงามมากคะ :015: :015:

แมวเหมียว เด็กรพ. เจ้าคะ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ :015: