ผู้เขียน หัวข้อ: เสือตีนโต พระอาจารย์ติ่งเมตตาครับ  (อ่าน 5028 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พระอาจารย์เมตตามากขอพระอาจารย์ พระอาจารย์ติ่งบอกไม่มี แต่พอสักเสร็จท่านถามตีนโตสมใจมั้ย ท่านบอกว่าไม่ได้สักนานแล้วด้วย เป็นปลื้มเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2555, 10:43:37 โดย cofficolazz »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ตอบ: เสือตีนโต พระอาจารย์ติ่งเมตตาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 12:37:35 »
จำได้ว่าสมัยก่อนไปสัก หมู กับท่านที่กุฏิท่าน้ำท่านมือหนักมาก เรียกว่าสักเสร็จแทบจะไข้ขึ้นตอนนั้นเลยจ้ะ
ยินดีด้วยครับ... 25; 25; 25;

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: เสือตีนโต พระอาจารย์ติ่งเมตตาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 12:55:02 »
 25; 25; 25;ยินดีด้วยครับ สุดยอดมากครับผม
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 09:20:09 »
เหมือนผมเลยครับลุงต้อ...กุฎิชายน้ำตอนนั้นหลวงพี่ติ่งลงเสือให้ที่หน้าอกใช้เท้าเหยียบให้เสร็จ :070:น้ำตาเล็ดเลยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 12:05:17 »
เหมือนผมเลยครับลุงต้อ...กุฎิชายน้ำตอนนั้นหลวงพี่ติ่งลงเสือให้ที่หน้าอกใช้เท้าเหยียบให้เสร็จ :070:น้ำตาเล็ดเลยครับ
ศิษย์รุ่นก่อนๆให้สมญานามท่านว่า หนัก ช้า เหนียว และแน่นอน ครับ
กราบขอสมาอภัยพระอาจารย์ติ่งมา ณ ที่นี้ด้วย
ศิษย์มิได้มีเจตนาดูหมิ่นและล้อเรียน
แต่เจตนาให้ศิษย์รุ่นหล้งๆได้ทราบตำนานสักยันต์ของสายวัดบางพระครับผม

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 01:14:52 »
โดนแค่สักนะหน้าทองผมยังกลัวเลย มือหนักมากครับ แต่ได้เมตตาจากท่านสุดยอดแล้วครับ เพราะท่านแทบจะไม่สักแล้วมั้งครับ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 01:26:20 »
โดนแค่สักนะหน้าทองผมยังกลัวเลย มือหนักมากครับ แต่ได้เมตตาจากท่านสุดยอดแล้วครับ เพราะท่านแทบจะไม่สักแล้วมั้งครับ
เหมือนได้โชคเลย แหม!น่าจะเป็นหมึกนะเนี่ย

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 01:59:56 »
สักเสร็จเล่นเอาเหนื่อยน่าดูครับ เสรจ็จแล้วชาเกรงหูอื้อไปทั้งตัวเลย

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 04:20:21 »
ศิษย์รุ่นก่อนๆให้สมญานามท่านว่า หนัก ช้า เหนียว และแน่นอน ครับ
กราบขอสมาอภัยพระอาจารย์ติ่งมา ณ ที่นี้ด้วย
ศิษย์มิได้มีเจตนาดูหมิ่นและล้อเรียน
แต่เจตนาให้ศิษย์รุ่นหล้งๆได้ทราบตำนานสักยันต์ของสายวัดบางพระครับผม

มีคำจำกัดความของฝีเข็มพระอาจารย์สัมพันธ์บ้างไหมครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 10:43:26 »
ได้ยินจากปาก พระอาจารย์สัมพันธ์เองเลยครับ....

"ของข้าเข็มไม่ต้องแหลม  แต่พอแทงแล้วสะใจ"

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ มิใช่ลบหลู่

แล้วล่าสุด ท่านเป่าให้เสร็จหลังสัก ท่านพูดต่อเป็นภาษาไทยว่า

" หนักก็ให้เป็นเบา  เบาก็ให้หาย "

ปล. ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ นอกเรื่องไปหรือเปล่า พอดีเรื่องราวมันพาไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2555, 10:46:30 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 11:06:24 »

มีคำจำกัดความของฝีเข็มพระอาจารย์สัมพันธ์บ้างไหมครับ
ของหลวงพี่พันธ์ ขึ้นคาเข็ม ครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ส.ค. 2555, 12:12:25 »
ว่าด้วยเสือตีนโต วัดบางพระ คราบ

*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ส.ค. 2555, 09:23:16 »
หลวงพี่พันธ์ตอนอยู่ที่วัดบางพระ..กุฎิหลวงพี่แป๊วลูกศิษย์จะเยอะที่สุด(หลวงพี่พันธ์ท่านลงเข็มด้านในกุฎิ)นั่งกันเต็มหน้ากุฎิเลยเสาร์-อาทิตย์คนเเน่นลายยันต์ของหลวงพี่พันธ์จะสวยที่สุดในตอนนั้น..ลายหมึกเข้มเต็มยันต์ท่านลงเข็มเบากว่าหลวงพี่ติ่งนิดนึงแต่หนักเหมือนกัน(ผ่านหลวงพี่ติ่งมาได้เลยพอรู้ครับ) :016:ใช่แล้วครับลุงต้อ...หลวงพี่พันธ์ตอนนั้นนั่งสักให้ลูกศิษย์ใครจิตอ่อนส่วนมากจะขึ้นที่เห็นบ่อยที่สุดคือเสือ

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 ส.ค. 2555, 03:06:49 »
ของผมก็สักกับหลวงลุงติ่งครับ เหงื่อตกเลย :054:

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ส.ค. 2555, 05:29:46 »
อ้างจาก: Boom link=topic=28141.msg213389#msg213389 d[color=#ff3100
[/color]ate=1346227609]
ของผมก็สักกับหลวงลุงติ่งครับ เหงื่อตกเลย :054:

นี่ก็โชคดีอีกท่านแล้ว รักษาดีๆยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ส.ค. 2555, 09:47:19 »
พระอาจารย์เมตตามากขอพระอาจารย์ พระอาจารย์ติ่งบอกไม่มี แต่พอสักเสร็จท่านถามตีนโตสมใจมั้ย ท่านบอกว่าไม่ได้สักนานแล้วด้วย เป็นปลื้มเลย

ยินดีด้วยครับ เสือตัวใหญ่เลยทีเดียวครับ

ว่าด้วยเสือตีนโต วัดบางพระ คราบ

พี่นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###) ห่างหายจากเว็บบอร์ดไปนานเลยนะครับ
เสือตีนโตดูน่าเกรงขาม  (เสือหลวงพ่อเปิ่นเป็นเสือเมตตา ใครมีเสือมากกว่าสองตัวละก็......)

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 ส.ค. 2555, 11:59:33 »
เห็นด้วยอีกท่านหนักและเข้มขลังมาก

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ส.ค. 2555, 06:25:30 »
หน้าหลัง รวมแล้ว เสือห้า ตัว ยุ่งเรื่องโยกย้ายตำแหน่งงานคราบ ตัวห่างแต่ใจไม่เคยห่างจ้า