ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญย้อนยุคปี 37 เนื้อเงิน เหรียญแท้ และปลอม  (อ่าน 5310 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
มีสมาชิกผู้เชี่ยวชาญท่านนึงที่ผมเคารพนับถือ
ได้แจ้งเตือนว่าขณะนี้เหรียญปี 37 เนื้อเงิน มีของปลอมแล้วให้ระวังให้ดีๆ
พร้อมส่งรูปมาให้ดูด้วย พร้อมอนุญาติให้เผยแพร่เป็นวัคซีนคุ้มกันพระเก๊
ขนาดศูนย์พระบางศูนย์ยังคิดว่าแท้ก็มี
ผมเข้าใจว่าฝีมือดีมากขนาดศูนย์พระเองยังมีโอกาสพลาด
ดังนั้นพี่น้องเราก็ระวังไว้หน่อยนะครับ

ของปลอมเป็นดังนี้

ส่วนของแท้เป็นดังนี้ครับ

เหรียญแท้ผิวเดิม

นี่ก็ภาพเหรียญแท้นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอบคุณครับเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆมากเลย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ lhaosiam29

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นหลวงพี่เชษฐ์ก็บอกผมเมื่อวันอาทิตย์เหมือนกันว่ามีปลอมมาแล้ว ให้ระวังในการเช่าบูชาครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับ ได้ความรู้ เพิ่มเติม เลย ครับ :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
..ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้า ที่แจ้งข่าวให้ชาวลูกศิษย์หลวงพ่อได้ทราบกันครับ...

ไม่ทราบว่า เนื้อทองแดงมีปลอมออกมาด้วยหรือเปล่าครับ(พี่น้องท่านใดเจอแล้ว กระซิบกันด้วยนะครับ)
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณมากๆครับ.....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :006:

เนื้อนวะ ปี2537

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
 เนื้อนวะเหมือนกัน ลองเทียบดูสิครับ ความแตกต่างของเหรียญเทียบกับของท่านaehjomthong หรือไม่? ดูโค๊ดสิครับ :095: :095:

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ปล.สายตาผมไม่ค่อยดี รบกวนช่วยดูกันหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2555, 11:06:14 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ขอบคุณสำหรับวัคซีนป้องกันครับ ได้ความรู้มากๆ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ baszabp

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ จะได้ระวัง พิจารณาดูดี ๆ
ขอแจ้งข่าวด้วยเลยนะครับ ตอนนี้เหรียญนั่งพานเริ่มมีเก๊ออกมาแล้ว ผมไปเดินตลาดพระเจอ ผมก็เข้าไปดู ดูตาปล่าวก็พอว่าใช่ พอเอ๊ะใจส่องกล้องดู ไม่ใช่ละครับ และตอนนี้เหรียญนั่งพานก็เริ่มหายากแล้ว ผมว่านะ แต่ก็ยังพอหาได้ :049: :049: :049:
เดี๋ยวนี้ผู้ประกอบการการค้าข่าวสารก็ไวจริงๆ มาแบบเงียบๆ (อาศัยที่พูดว่า พระของหลวงพ่อเปิ่นมีรุ่นแรกและรุ่นที่นิยมเท่านั้นที่ทำเก๊ออกมา) นี่ืคือคำพูดที่เขาพูดให้ผมฟัง  :001: :001: :002: :002: