ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ  (อ่าน 1576 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 06 ก.ย. 2550, 07:04:46 »
ผมอยากทราบว่าถ้าจะไปวัดบางพระจะไปยังไงอ่ะครับ มีรถทัวร์ไปป่าวคับ ไปจากอยุธยาอ่ะครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2550, 03:13:09 »
คำถามเดิมๆ มากเลยครับ เข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆ อยากรู้ต้องค้นคว้า  ;D

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ตอบ: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ย. 2550, 12:48:09 »
นั่งรถจากอยุธยามาลงเมเจอร์รังสิตแล้วต่อรถตู้มาสายใต้ใหม่
แล้วต่อ รถสาย ๘๓ (บขส)กรุงเทพ-นครปฐม บอกคนเก็บเงินว่าลง ท่านา ประมาณไม่เกิน ๓๐ บาท..
ต่อจากท่านาให้ข้ามฝั่งไปขึ้นรถเมล์ สีส้มๆ เขียนว่า ดอนตูม - นครปฐม ก่อนขึ้นให้ถามว่าเข้า วัดบางพระ หรือปล่าวเพราะบางคันก็ตรงไปเลย...

แผนที่เริ่มจากท่านาดูตามนี้ครับ  http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,2815.0.html 
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น