ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าที่วัดมีฝั้งเข็มทองไหมครับ  (อ่าน 1558 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ไม่ทราบว่าที่วัดมีพระอาจารย์ท่านไหนฝังเข็มทองบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2555, 10:06:02 โดย nawutnawut »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ไม่ทราบว่าที่วัดมีพระอาจารย์ท่านไหนฝังเข็มทองบ้างครับ

ผมเคยเห็นพระอาจารย์ อภิญญา ท่านฝังให้ลูกศิษย์ท่านนึงครับ.....

ลองไปปรึกษาท่านดูครับ....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ

ผมเคยเห็นพระอาจารย์ อภิญญา ท่านฝังให้ลูกศิษย์ท่านนึงครับ.....

ฝังตะกรุดทองคำ ใช้วิธีฉีดด้วยกระบอกฉีดยา

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

ฝังตะกรุดทองคำ ใช้วิธีฉีดด้วยกระบอกฉีดยา

อ้อใช่ครับ..

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ก่อนนี้ที่จะมาเป็นเข็มฉีดยานั้นใช้เหล็กแหลมและฆ้อน ครับ  :016:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ฉิมพาลี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ก่อนนี้ที่จะมาเป็นเข็มฉีดยานั้นใช้เหล็กแหลมและฆ้อน ครับ  :016:

ท่านใช้เหล็กตอกนำและยัดตะกรุดเข้าไป เป็นช่วงที่ท่านหยุดสักไปเนื่องจากหลวงพ่อเปิ่นมรณะภาพ และดีใจสุดๆที่ท่านกลับมาสัก และได้ยินจากคำพูดท่านว่าเดี๋ยว "จะมีหลวงพี่นัน มาช่วยร่วมสักด้วย" จึงเป็นเหตุการณ์ ที่เราได้เห็นหลวงพี่ญากลับมาสักและมีหลวงพี่นัน มาเป็นครูบาอาจารย์ประสิทธิประสาทอักขระเลขยันต์ จนถึงปัจจุบัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2555, 12:55:45 โดย ฉิมพาลี »
รักกันหนอ เราชาวพุทธ