ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่พี่ดูให้ผมหน่อยคับ  (อ่าน 2217 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonlovetuktik

• ตติยะ
รบกวนพี่พี่ดูให้ผมหน่อยคับ
« เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 12:12:18 »
นี่เป็นพานแรกของผม ความเมตตาของ หลวงพี่นัน ครับ ผมเลยอยากถามว่านี่คือ ยันต์ อะไร พุทธคุณ ด้านไหน ผมลองหาดู จาก บอรฺ์ด

เก่าแล้วไม่เจออะคับ ยกพานแรกถือว่าเป็นยันต์ ครูไหม รบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุณทุกคำตอบ มากนะคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: รบกวนพี่พี่ดูให้ผมหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:21:44 »
ยันต์นี้ชื่อว่า เฑาะว์กำแพงแก้วครับ

ยันต์ครูของวัดบางพระ มีเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยครับ :001:

พระอาจารย์ท่านเมตตาให้มาทุกสิ่งถือว่าดีที่สุดแล้วครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: รบกวนพี่พี่ดูให้ผมหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:24:54 »
ยันต์นี้เป็นคุณพระครับ ดีในทุกๆด้าน พระอาจารย์ท่าเมตตาให้มาภูมิใจเถิดครับ บางคนอยากจะได้ยันต์นี้ กลับไม่ได้ยันนี้

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tonlovetuktik

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:33:51 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะคับ

ผมจะรักษาไว้ให้ดีที่สุด คับ  30; 30; 30; 30; 30;

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 03:56:34 »
เหมือนกับผมเลยครับยันต์นี้ได้จากหลวงพี่นันเหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่ายันต์อะไรขอบคุณพี่พี่ที่เข้ามาตอบกระทู้นี้ด้วยครับ :053: :053:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 03:33:13 »
แล้วเราได้ยันต์นี้มาบ้างไหมนี่ ต้องไปเปิดดูหลังเสียแล้ว กราบนมัสการหลวงพี่นันท์และพระอาจารย์ทุกรูปครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล