ผู้เขียน หัวข้อ: %%% ชักชวนเพื่อนสมาชิกยืนยันตัวตน%%%  (อ่าน 3714 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ วันนี้ผมมาชักชวนเพื่อนสมาชิก ยืนยันตัวตน กับทางเว็บบอร์ด

ด้วยทางเว็บบอร์ดได้เปิดมานานมากแล้ว ซึ่งก็มีสมาชิกจำนวนมาก

เพื่อเป็นการคัดกรองในระดับหนึ่งและป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์ทั้งปวง

รวมถึงเพื่อการใช้งานและสิทธิพิเศษ ของเว็บบอร์ดในอนาคต

ทางทีมงานจึงขอเชิญเพื่อนสมาชิก ร่วมกันยืนยันตัวตน

โดยถ่ายรูปให้เห็นใบหน้าของท่านคู่กับบัตรประจำตัวประชาชน

แล้วส่งไฟล์รูปดังกล่าวพร้อมกับชื่อของสมาชิกที่ใช้งานในบอร์ด

มาที่  bp.or.th@hotmail.co.th  ทางทีมงานจะมีของที่ระลึกมอบให้กับท่าน

โดยสมาชิก 5 ท่านแรกจะเป็นของที่ระลึกแบบพิเศษครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 03:06:35 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
ตอบ: %%% ชักชวนเพื่อนสมาชิกยืนยันตัวตน%%%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:37:49 »
สวัสดีครับ วันนี้ผมมาชักชวนเพื่อนสมาชิก ยืนยันตัวตน กับทางเว็บบอร์ด

ด้วยทางเว็บบอร์ดได้เปิดมานานมากแล้ว ซึ่งก็มีสมาชิกจำนวนมาก

เพื่อเป็นการคัดกรองในระดับหนึ่งและป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์ทั้งปวง

รวมถึงเพื่อการใช้งานและสิทธิพิเศษ ของเว็บบอร์ดในอนาคต

ทางทีมงานจึงขอเชิญเพื่อนสมาชิก ร่วมกันยืนยันตัวตน

โดยถ่ายรูปให้เห็นใบหน้าของท่านคู่กับบัตรประจำตัวประชาชน

แล้วส่งไฟล์รูปดังกล่าวพร้อมกับชื่อของสมาชิกที่ใช้งานในบอร์ด

มาที่  bp.or.th@hotmail.co.th  ทางทีมงานจะมีของที่ระลึกมอบให้กับท่าน

โดยสมาชิก 5 ท่านแรกจะเป็นของที่ระลึกแบบพิเศษครับ

เข้าใจว่า เป็นเว็บบอร์ดสาธารณะ ใช้เพื่อการแบ่งปัน พูดคุย การสืบค้น และเผยแพร่ข้อมูลวัด แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องถ่ายรูปคู่บัตรประชาชน (ความสงสัยส่วนตัว) แล้วถ้าหากไม่ปฎิบัติตามทางผู้ดูแลจะตัดสิทธิ์ User นั้น อย่างไร รบกวนผู้ดูแลด้วยค่ะ  :054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 03:13:50 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: %%% ชักชวนเพื่อนสมาชิกยืนยันตัวตน%%%
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:53:11 »
คิดแทนผู้ดูแล

เนื่องจากเว็ปฯเรานี้ เกี่ยวข้องกับ ศาสนา ครูบาอาจารย์ ชื่อเสียงของวัดที่สร้างสมมา

อาจโดนดีสเครดิตได้ อาจโดนผู้ไม่ประสงค์ดีก่อกวน...ได้

ความคิดของตัวเอง

เนื่องจากทางเว็ปฯ ไม่ได้เปิดการ ค้าขาย หรืออะไรที่มีผลประโยชน์ ก็ไม่น่าจำเป็นต้องส่งหลักฐานก็ได้

สิ่งที่เว็ปฯ เป็นห่วงกระทู้ที่ไม่ดี  คนที่ไม่ดี  ทางเว็ปฯ ก็มีสิทธิเต็มที่ในการที่จะ  ลบ กระทู้นั้นๆ หรือ ยูชเซอร์นั้นๆ

อยู่แล้วนี่ครับ  อย่างนี้ก็ป้องกันได้ดีอยู่แล้ว...

ปล. แต่ผมส่งหลักฐานไปให้แล้วนะครับ...ทั้งที่ไม่เห็นด้วย...(ไม่ต้องส่งของที่ระลึกมาให้ผมนะครับ)

ผมแค่อยากให้ผู้ดูแลสบายใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 02:01:28 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ putzaja11

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:57:03 »
ผมสมาชิกใหม่ครับ ผมส่งไปแล้วนะครับ  รูปผ่านไหมครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด[/font]

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 02:31:32 »
อ่านจากชื่อกระทู้ และข้อความที่พี่ โองการยันนะรังสี กล่าวมา ใช้คำว่าชักชวนนะครับ ชักชวนไม่ได้แปลว่าบังคับ และไม่น่ามีผลอะไรกับ user เพราะสิทธิ์ของ user ต่างกับ visitor,guest ตรงที่ตั้งกระทู้ และ สามารถ comment ได้  ฉะนั้นเป็นแค่ visitor,guest ก็สามารถค้นหาข้อมูลได้อยู่แล้ว อาจจะไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิกก็ได้ ขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้ก่อน    สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 02:33:16 โดย assis.aod »

ออฟไลน์ weery6599

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - weerapon_2530@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 02:51:28 »
ผมยืนยันตัวตนแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 03:07:17 »
ด้วยความยินดีครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 03:50:41 »
ส่งไปแล้วครับ   ถ้าได้รับแล้วแจ้งผมด้วยนะครับพี่
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ sakmitsu

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 04:01:04 »
รายงานตัวครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 05:03:31 »
อ่านจากชื่อกระทู้ และข้อความที่พี่ โองการยันนะรังสี กล่าวมา ใช้คำว่าชักชวนนะครับ ชักชวนไม่ได้แปลว่าบังคับ และไม่น่ามีผลอะไรกับ user เพราะสิทธิ์ของ user ต่างกับ visitor,guest ตรงที่ตั้งกระทู้ และ สามารถ comment ได้  ฉะนั้นเป็นแค่ visitor,guest ก็สามารถค้นหาข้อมูลได้อยู่แล้ว อาจจะไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิกก็ได้ ขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้ก่อน    สวัสดีครับ

:053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 05:10:19 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 05:11:15 »
จะเป็น1ใน5คนแรกมั้ยเนี่ย :063:

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 07:23:56 »
ชักชวนสมาชิกส่งรูปถ่ายและเอกสารเพื่อยืนยันตัวตนกันนะครับ

ท่านใดไม่สะดวกหรือไม่ต้องการก็ไม่ต้องส่งเอกสารยืนยันตัวตนมาครับ

ทางทีมงานไม่ได้กำหนดว่าทุกท่านจะต้องส่ง

เว็บบอร์ดระดับประเทศ ก็มีระบบยืนยันตัวตนกันครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 08:13:08 »
คิดแทนผู้ดูแล

เนื่องจากเว็ปฯเรานี้ เกี่ยวข้องกับ ศาสนา ครูบาอาจารย์ ชื่อเสียงของวัดที่สร้างสมมา

อาจโดนดีสเครดิตได้ อาจโดนผู้ไม่ประสงค์ดีก่อกวน...ได้

ความคิดของตัวเอง

เนื่องจากทางเว็ปฯ ไม่ได้เปิดการ ค้าขาย หรืออะไรที่มีผลประโยชน์ ก็ไม่น่าจำเป็นต้องส่งหลักฐานก็ได้

สิ่งที่เว็ปฯ เป็นห่วงกระทู้ที่ไม่ดี  คนที่ไม่ดี  ทางเว็ปฯ ก็มีสิทธิเต็มที่ในการที่จะ  ลบ กระทู้นั้นๆ หรือ ยูชเซอร์นั้นๆ

อยู่แล้วนี่ครับ  อย่างนี้ก็ป้องกันได้ดีอยู่แล้ว...

ปล. แต่ผมส่งหลักฐานไปให้แล้วนะครับ...ทั้งที่ไม่เห็นด้วย...(ไม่ต้องส่งของที่ระลึกมาให้ผมนะครับ)

ผมแค่อยากให้ผู้ดูแลสบายใจ

ไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมให้ทีมงานส่งเอกสารคืนไปให้  แค่อยากให้ท่านสบายใจ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 08:13:33 โดย โองการยันนะรังสี »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 08:29:16 »
ไม่ต้องคืนหรอกครับ

ผมไม่เห็นด้วยก็จริง  แต่การอยู่ในสังคมส่วนรวม  ยอมที่จะให้ความร่วมมือ

การไม่เห็นด้วยนั้นเป็นแค่ความคิดเห็น  ไม่ใช่การกระทำครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 11:49:19 »
ผมยืนยันตัวตนด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 12:55:29 »
ยืนยันตัวตนครับ  การยืนยันตัวตนนั้นมีที่มาที่ไปนะครับ  ไม่ใช่นึกอยากจะทำก็ทำกันเอง
ขอพูดสั้นๆเพียงเท่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2555, 12:59:33 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 01:42:10 »

การที่คนหมู่มาก มาอยู่รวมกันหรือเรียกว่าสังคมหนึ่งๆ นั้นย่อมจะต้องมี กฎ กติกา
  ในสังคมนั้นๆ เพื่อให้เกิดความปรกติสุข ต่อคนในสังคม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 09:36:42 »
บริสุทธิ์ใจก็ไม่ต้องห่วงอะไรกับการแสดงตัวตน...ทีมงานที่ทำบอร์ดนี้ไม่มีใครได้ผลประโยช์นใดๆทั้งสิ้น ที่ทุกคนทำด้วยความเคารพและศรัทธา พวกคุณไม่ต้องกลัวว่าทีมงานจะนำข้อมูลของพวกคุณไปแสวงหาผลประโยช์น...ทุกอย่างที่ทำมีเหตุมีผล มีที่มาที่ไป...ทำใจร่มๆสะดวกก็ส่งไม่สะดวกก็ไม่ต้องส่ง ไม่ได้บังคับน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Champ14Za

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 12:23:32 »
ยืนยันตัวเรียบร้อยแล้วนะครับผม

ลงชื่อ
Champ14Za

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 11:23:52 »
ส่งแล้วนะครับ
ไม่รู้ใช่ได้ป่าว :001: :001: :001:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 11:29:26 »
เรียบร้อยครับ รบกวนรักษาเอกสารด้วยนะครับ เพื่อป้องกันผู้อื่นนำไปสวมสิทธิ์

ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 04:29:29 »
มาช้าไปหน่อยผม ส่งให้เเล้วนะครับ รูปอาจไม่ชัดแต่ผมมีตัวตน แน่นอนครับ  :016: :015: ขอบคุณทางเว็ปบอร์ดครับ

ออฟไลน์ Ae Lumhin

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 12:53:46 »
การแสดงตนในครั้งนี้ ถ้ามีเหตุผล และที่มาที่ไป ท่านผู้ดูแลระบบควรบังคับ "ใช้คำว่าบังคับ" สมาชิกไห้ปฎิบัติตามน๊ะครับท่าน  สมาชิก 10000 ท่าน ชักชวนได้ 100 ท่าน ได้อะไรกับการชักชวนในครั้งนี้ ส่วนตัวผมยินดีครับ ด้วยความเคารพ "ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น"

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 09:12:52 »
การแสดงตนในครั้งนี้ ถ้ามีเหตุผล และที่มาที่ไป ท่านผู้ดูแลระบบควรบังคับ "ใช้คำว่าบังคับ" สมาชิกไห้ปฎิบัติตามน๊ะครับท่าน  สมาชิก 10000 ท่าน ชักชวนได้ 100 ท่าน ได้อะไรกับการชักชวนในครั้งนี้ ส่วนตัวผมยินดีครับ ด้วยความเคารพ "ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น"

สมาชิกราวๆหมื่นหก แต่เป็นสมาชิกที่มีความเคลื่อนไหวจริงไม่ได้เยอะขนาดนั้นวันนึงๆมีสมาชิกเข้าใช้งานราวๆสองถึงสามร้อยท่าน
ขนาดแค่ชักชวนยังมีคนเห็นต่างและไม่เห็นด้วยแล้วถ้าบังคับจะเป็นยังไง การชักชวนอาจเป็นการหยั่งเสียงเพื่อเก็บข้อมูลสำหรับ
การปรับปรุงรูปแบบของเว็บไซต์ที่อาจจะมีเพิ่มขึ้นมาในอนาคต ถ้าได้ 100 ที่เป็นกลุ่มเป้าหมายในการปรับปรุงในอนาคตถือว่า
ได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 ต.ค. 2555, 12:50:13 »
วิธีรักษาหลักฐานสำเนาบัตรให้ปลอดภัย

ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 ต.ค. 2555, 02:37:02 »
พี่นนท์หนูส่งแล้วนะค่ะ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 พ.ย. 2555, 03:29:36 »
ยืนยันไปแล้วอีกคนนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 พ.ย. 2555, 08:31:38 »
ผมส่งเมล์ยืนยันไปแล้วนะครับพี่นนท์
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ