ผู้เขียน หัวข้อ: สักพ่อแก่  (อ่าน 1107 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สักพ่อแก่
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 11:27:53 »
อยากทราบว่าถ้าสักพ่อแก่ พระอาจารย์ท่านต้องสักให้ในเฉพาะวันพฤหัสหรือเปล่าครับ และสามารถสักได้ในวันอื่นๆได้หรือเปล่าครับ :062:

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: สักพ่อแก่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 03:37:24 »
ที่หลัง พ่อแก่ฤาษี ผมไปได้มาก็วันพฤหัสครับ ถือเป็นวันครูครับ แต่เรื่องการสักผมไม่ได้สอบถามพระอาจาร์ยที่สักให้ครับว่าจะต้องเป็นวันพฤหัสด้วยรึเปล่ารอท่านผู้รู้มาตอบต่อละกันนะครับ :002: :002:แต่ทางวัดบางพระไปถึงยกพานหันหลังเลยครับสุดแล้วแต่พระอาจาร์ยท่านจะเมตตาและเห็นสมควรครับยันต์แรกที่ได้จะต้องเป็นยันต์ครูก่อนนะครับหรือที่เรียกว่ายันต์เก้ายอดครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สักพ่อแก่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 08:57:36 »
ไม่ต้องเป็นวันพฤหัสก็ได้อยู่ในความเหมาะสมของพระอาจารย์ท่านจะพิจารณา(ตามกะทู้บนเลยครับน้อง) เมื่อ 24/10/55 พี่ก็ยังได้พ่อแก่เลย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา