ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่พันธ์ครับ  (อ่าน 1365 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ได้ข่าวว่าท่านย้ายมาแถวๆอ่างทองหรือสิงห์บุรี อยากทราบว่าอยู่วัดไหน ตำบลอะไร อำเภออะไรครับ พอดีผมอยากจะไปหาท่านครับ แล้วถ้าไปสักต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ แล้วก็ไปวันไหนที่คนน้อยๆครับ ขอบคุณครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่พันธ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 03:06:01 »
เดี๋ยวรอเพื่อนมาให้คำตอบนะครับ(ลองหาดูในกะทู้เก่าๆเห็นมีหลายท่านลงไว้อยู่)
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ pichai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่พันธ์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 03:44:37 »
อยู่วัดโคปูน เลยทางเข้าวัดเกศไชโย ไปใกล้ๆ แล้วลองถามวินมอไซค์ดูอีกที ไปทางสายเอเชียครับ ถ้าต้องการคนน้อยๆ ต้องไปวันธรรมดาครับ ไม่ต้องรอนาน เอาท๊อฟฟี่ / ฮอลล์รสน้ำผื้งไปฝากสุนัขท่านด้วย เค้าชอบ และอีกอย่างแวะซื้อกล้วยไม้ หรือพวงมาลัยไปด้วย เพราะที่วัดไม่มี ช่วงนี้หลวงพี่ต้องการมวลสารพระเก่าๆ หักหรือบิ่นก็ได้ครับ ท่านจะนำไปสร้างพระต่อบุญกุศลกันครับ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 01:06:09 »
อยู่วัดโคปูน เลยทางเข้าวัดเกศไชโย ไปใกล้ๆ แล้วลองถามวินมอไซค์ดูอีกที ไปทางสายเอเชียครับ ถ้าต้องการคนน้อยๆ ต้องไปวันธรรมดาครับ ไม่ต้องรอนาน เอาท๊อฟฟี่ / ฮอลล์รสน้ำผื้งไปฝากสุนัขท่านด้วย เค้าชอบ และอีกอย่างแวะซื้อกล้วยไม้ หรือพวงมาลัยไปด้วย เพราะที่วัดไม่มี ช่วงนี้หลวงพี่ต้องการมวลสารพระเก่าๆ หักหรือบิ่นก็ได้ครับ ท่านจะนำไปสร้างพระต่อบุญกุศลกันครับ
ไปทางสายเอเซียสอบถามเพิ่มครับวัดเกศไชโย อยู่จังหวัดอะไรครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 09:11:41 »
ไปทางสายเอเซียสอบถามเพิ่มครับวัดเกศไชโย อยู่จังหวัดอะไรครับ

อยู่อ่างทองครับ จังหวัดติดกับสิงห์บุรี ลองหาข้อมูลก่อนนะครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 09:23:51 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับ เดี๋ยวผมจะไปในเร็วๆนี้ครับ ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ชมกันนะครับ