ผู้เขียน หัวข้อ: ณ วัดบางพระ 25 ต.ค. 55 ได้รับความเมตตาจาก หลวงพี่นัน หลวงพี่ญา  (อ่าน 6201 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เริ่มจากแต่เช้าเราเดินทางไปวัดบางพระ ถึงที่วัดเวลาประมาณ 11 โมงเช้า ขึ้นกุฏิ หลวงพี่นันท์ ต่อ ด้วยช่วงบ่ายหลวงพี่ญา ได้รับความเมตตาเป็นอย่างยิ่ง ขอขอบพระคุณ ท่านอาจารย์ ที่มีความเมตตาต่อลูกศิษย์ครับ

เริ่มด้วยภาพที่ 1
หลังน้อง ได้รับความเมตตา ราชสีห์จากหลวงพี่นันท์ ซึ่งเป็นที่น่าตกใจมากเพราะไม่เคยเห็นมาก่อน และลิงลมจากหลวงพี่ญา  :053:

ภาพที่ 2
ได้รับความเมตตาจิ้งจก จาหลวงพี่นัน และลิงลมจากหลวงพี่ญา  :054:

ภาพที่ 3
หลังของกระผมเอง ได้รับความเมตตาอักขระ และลงซํ้ยันต์เดิมจากหลวงพี่นัน และลิงลมตัวที่ 2 จากหลวงพี่ญา จ้ะ  :079:

และ สถานการณ์น้ำที่วัด ก็โอเคอยู่ครับ น้ำไม่ท่วมแน่นอน  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2555, 07:57:37 โดย Lokness »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
นี่แหละครับพอถึงเวลาที่สมควรท่านก็จะได้ยันต์โดยที่พระอาจารย์ท่านเป็นผู้เลือกแบบสักให้โดยไม่ต้องขอ

ยันต์บางลายของที่วัด อาจจะหาดูยากสักหน่อย ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ ขอแก้ไขจาก ราชสีห์ เป็น คชสีห์ จ้ะในรูปที่ 1

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ยินดี ด้วยครับ สวยมาก ครับผม

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
ยินดีด้วยครับ :053: :053: :053:
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
สวยงามมากมายครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับผมยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ดูรูปแรกแล้ว ผมว่าน่าจะเป็นคชสีห์ครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
คชสีห์หลวงพี่นัน สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
ยันต์คชสีห์สวยงามมากครับ..ยินดีด้วยครับ :053:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ :025:

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
อนุโมทนาทุกท่านด้วย สวยงามทุกท่านเลย :016: :053: :015:
The More U Give The More U get,Tata

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์คชสีห์ สวยและสง่างามมากครับ ยินดีด้วยครับ