ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีรับรองบัตรประจำตัวประชาชนให้ปลอดภัย  (อ่าน 1805 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เห็นกระทู้ยืนยันตัวตนแลัว
พูดถึงการรักษาเอกสาร
    ผมเชื่อในเกียรติของคณะกรรมการเวปนะครับ
ว่าคงไม่เอาข้อมูลไปทำอะไร เพราะว่าในหลายๆเวปใหญ่ๆ
ในประเทศไทยก็ต้องใช้สำเนาบัตรในการสมัครเวป
    อย่างไรก็ตามขอให้เริ่มที่ตนเองก่อน
ทำตามวิธีนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
.....ขอบคุณครับ มีประโยชน์มากเลย ผมก็เคยได้ยินแต่เขาว่าให้เขียนทับ...ให้ขีดเส้นค่อม..ให้ระบุใช้เป็นเอกสารเพื่ออะไร แต่ผมไม่รู้ว่าทำอย่างไร อีกอย่างกลัวทำไปแล้วสำเนาเอกสารจะเสียหายใช้งานไม่ได้....ป้องกันไว้ดีกว่าครับ มีเรื่องเกิดขึ้นแล้วไปโทษคนโน้นคนนี้ให้เสียหาย...

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่านพี่ :002:

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ขอบคุณครับ
ผมก็ขีดคร่อมทุกที
เพื่อนบางคนไม่กล้าทำ กลัวอีกฝ่ายหนึ่งว่าเอา
อย่าไปสนใจครับ สิทธิของเรา เราต้องรักษา
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
ต้องใช้ปากกาหมึกสีดำใช่ไหมครับ?!..จึงจะป้องกันได้สมบูรณ์แบบ!! :001:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับการแนะนำครับ