ผู้เขียน หัวข้อ: % % % เหรียญหลวงปู่หิ่มและหลวงพ่อเปิ่น % % %  (อ่าน 7167 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก วันนี้ผมนำตัวอย่างเหรียญหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่นมาให้ชมกัน

ด้วยพระอาจารย์ต้อยท่านได้จัดสร้างวัตถุมงคลนี้ เพื่อทำการเทพื้นปูนคอนกรีตบริเวณ

บริเวณโดยรอบองค์เจ้าแม่กวนอิมด้านข้างพิพิภัณฑ์หินอ่อน โดยเมื่อสร้างวัตถุมงคลแล้วเสร็จ

จะจัดมีพิธีพุทธาภิเษกในเดือนหน้า โดยพระอาจารย์ที่เข้าร่วมพุทธาภิเษกเป็นพระอาจารย์

จากที่วัดบางพระทั้งหมดที่ได้รับถ่ายทอดวิชามาจากหลวงปู่เปิ่น

เนื้อทองคำ  (หมด)

เนื้อเงิน             

เนื้อนวะโลหะ   

เนื้อทองแดง     

เพื่อนสมาชิกท่านใดที่สนใจร่วมทำบุญ สามารถติดต่อสั่งจองล่วงหน้าได้ที่กุฎิพระอาจารย์ต้อย

เปิดให้สั่งจองประมาณสิ้นเดือน พฤศจิกายน

ด้านหน้าจะเป็นรูปหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่น ด้านหลังเป็นยันต์พุทธซ้อนและเสือเผ่นอยู่ขอบด้านล่าง

รูปตัวอย่างนี้คือเนื้อตะกั่วลองพิมพ์ เมื่อเหรียญจริงจัดสร้าเสร็จผมจะนำมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมผมจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2555, 08:24:55 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
   รบกวนท่านโองการยันนะรังสี  โฟส ราคาบูชาให้ด้วยนะครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม     
         เนื้อทองคำ
         เนื้อเงิน 
         เนื้อทองแดง
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
   รบกวนท่านโองการยันนะรังสี  โฟส ราคาบูชาให้ด้วยนะครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม     
         เนื้อทองคำ
         เนื้อเงิน
         เนื้อทองแดง

เมื่อเหรียญจัดสร้างแล้วเสร็จจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
วันแข่งเรือผมไปจองสักเหรียญดีกว่า :092:

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เห็นทีจะช้าการไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไม่พลาดครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
เสียดายที่เปิดมาเห็นกระทู้ช้าไป วันนี้ก็ไปวัดมา เสียดายเย็นแล้วเลยไม่ได้แวะเข้าไปกราบหลวงพี่ต้อย  :054: :054: :054: จะได้จองเลยทีเดียว

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญสวยและน่าเก็บไว้บูชามากครับ....
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมอีกคนหนึ่งที่จะไม่ยอมพลาดครับ  :001:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
สวยงามน่าจับจองมากครับ 25;

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
ผมจองแล้วเรียบร้อยไม่พลาดอย่างเด็ดขาด

ออฟไลน์ konrukgun

• คนเถื่อน
  • ตติยะ
  • ไอทีผู้ชายสมบูรณ์แบบ
    • MSN Messenger - spk_tum@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก วันนี้ผมนำตัวอย่างเหรียญหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่นมาให้ชมกัน

ด้วยพระอาจารย์ต้อยท่านได้จัดสร้างวัตถุมงคลนี้ เพื่อทำการเทพื้นปูนคอนกรีตบริเวณ

บริเวณโดยรอบองค์เจ้าแม่กวนอิมด้านข้างพิพิภัณฑ์หินอ่อน โดยเมื่อสร้างวัตถุมงคลแล้วเสร็จ

จะจัดมีพิธีพุทธาภิเษกในเดือนหน้า โดยพระอาจารย์ที่เข้าร่วมพุทธาภิเษกเป็นพระอาจารย์

จากที่วัดบางพระทั้งหมดที่ได้รับถ่ายทอดวิชามาจากหลวงปู่เปิ่น

เนื้อทองคำ  (หมด)

เนื้อเงิน              

เนื้อทองแดง      

เพื่อนสมาชิกท่านใดที่สนใจร่วมทำบุญ สามารถติดต่อสั่งจองล่วงหน้าได้ที่กุฎิพระอาจารย์ต้อย

เปิดให้สั่งจองประมาณสิ้นเดือน พฤศจิกายน

ด้านหน้าจะเป็นรูปหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่น ด้านหลังเป็นยันต์พุทธซ้อนและเสือเผ่นอยู่ขอบด้านล่าง

รูปตัวอย่างนี้คือเนื้อตะกั่วลองพิมพ์ เมื่อเหรียญจริงจัดสร้าเสร็จผมจะนำมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมผมจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ

ผมอยากสั่งจอง ตอนนี้ผมยังไม่ได้ไปที่วัดเลยครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
รายละเอียดคือ เนื้อทองแดง  4 เหรีญครับ

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
ตอบ: % % % เหรียญหลวงปู่หิ่มและหลวงพ่อเปิ่น % % %
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 05:30:26 »
ขอถามหน่อยครับ คือพอดีผมทำใบจองพระหายนะครับ ต้องทำอย่างไรครับ เอาบัตรประชาชนไปยื่นได้ไหมครับ :075: :075:

ออฟไลน์ aody2k

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอนนี้ที่วัดยังมีให้เช่าอยู่มั้ยครับ...อยากเช่ามาบูชาครับแต่ไม่ทราบว่าหมดรึยังครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปทำบุญซื้อรถพยาบาลล่าสุดได้เหรียญลองพิมพ์มาครับ
ด้านหลังหลวงพ่อต้อยจารให้เต็มสูตรเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2557, 04:43:27 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ aody2k

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมไปทำบุญซื้อรถพยาบาลล่าสุดได้เหรียญลองพิมพ์มาครับ
D:\APIRAT FILE\Pictures\From Fackbook\DSC_0234.JPG
D:\APIRAT FILE\Pictures\From Fackbook\DSC_0232.JPG
ด้านหลังหลวงพ่อต้อยจารให้เต็มสูตรเลยครับ
ภาพไม่ขึ้นครับ รบกวนอีกทีได้หรือไม่ครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อีกทีครับ